Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako, mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako pamoja na maarifa na ujuzi utakaokujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Pamoja na kwamba nimekuwa nikifundisha mahusiano, ndoa, familia, malezi na vingine, nimekutana na watu wengi ambao wananiuliza, wengi husema na wengi huandika vitabu ambavyo vinazungumza kuhusu namna ya kufanikiwa kwenye mahusiano, kwenye ndoa na vitu kama hivyo, na wananiuliza ni kitu gani ambacho unaweza kusema kimoja yaani, viko vingi sana, lakini kipi kimoja ambacho we unakiamini kinaweza kamfanya mtu akafanikiwa kwenye ndoa yake, kama mke au kama mume? Mara nyingi nimekuwa nikisimamia kitu kile kile, ya kwamba we, mwanamke unayenisikiliza, uwezo wako wa kunyenyekea, uwezo wako wa kusubmit, tunaita submission. Uwezo wako wa kushuka, uwezo wako wa kuwa hamba, uwezo wako wa kusubmit kwa mwanaume wako au kwa mume wako, ndiyo kitu pekee cha msingi kitakachokufanya uweze kuwa mke. Tofauti na hapo, you will remain a girl, utabaki kuwa msichana. Nakumbuka kuna tofauti ya msichana na mke, kuna tofauti ya msichana na mke, na kuna ambao wameshaolewa wako kwenye ndoa, lakini still ni wasichana, kwa sababu wamekosa uwezo wa kusubmiti, wa kunyenyekea kwa waume zao, wa kuheshimu waume zao. Sasa suala la kuheshimu ni ama una cheo, una cheo, una cheo au una cheo, una fedha au una fedha, una exposure au una exposure, maarufu kuliko mme wako, au sio? Haina namna yoyote ambayo inakujustify ushindwe fanya hivyo. Shida ni kwamba wanawake wengi wanafanya conditional, kwamba akiwa hivi, yani akifanya hivi au akifikia levo hii au akiweza hivi, mimi ndio ni ta that is always wrong. Kwa wanaume, je, inakuwaji? Kitu pekee kitakachokufanya wewe mwanaume uweze kuwa mume sahihi wa kweli na mume wa kibiblia ni uwezo wako wa kupenda mke wako. Uwezo wako wa kumpenda mke wako. Yote mazuri unaweza ukayafanya, yatakuwa mazuri, yatakufanikisha, lakini ukimpenda, mnaweza mkapita katika majanga, mambo magumu, jangwa, mafuriko, naomba nikuambie, ndoa yenu itabaki. Kwa sababu gani? Mwanamke akipendwa, anabaki katikati kati ya vingi, anabaki kwa sababu atakumbuka vingi au atasahau vingi, lakini kitakachobaki ndani yake na kwenye hisia zake na kwenye ubongo wake na mwili wake ni upendo wako kwake. Mpende, mjali, mruhusu ajione yeye ni mke na ni mwanamke wa pekee kwenye maisha yako. Naomba niwaambie, unaweza kusahau vingine, lakini hivi viwili kwa watu hawa wawili, mke na mume, ukivisahau ndoa yako itakuwa kwenye mawe, wedha unataka au hutaki. Asante kwa kusikiliza podkasti ya Dr Chris Mauki. Bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe, kwa hatua moja tu. Na kufurahi ni maamuzi yako, usikose.