Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako. Mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako, pamoja na maarifa na ujuzi utakaokujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Daily Talk ndilo jina la program hii ambayo inakujia kwako kila siku asubuhi kama mazungumzo na kama podcast ambayo inakupa nuggets, vitu vidogo vidogo ambavyo vinaweza vikayajenga maisha yako na kuyabadilisha maisha yako katika muktadha wa mahusiano, ndoa na familia pamoja na maendeleo binafsi. Ni vizuri sana ukafahamu ya kwamba katika maisha, swala la malezi ni vita. Swala la malezi ni vita, na sio vita ya mchezo mchezo. Ni vita haswa, ni vita ya falme mbili zinazotaka watoto wako wafanikiwe, waende kwenye ndoto zao wawe wakubwa wawe na ukuu waende kwenye ufaulu wawe watoto wa mfano, lakini ufalme mwingine hautamani hilo litoke kabisa, wasifikie kwenye ndoto zao, ikiwezekana wasiishi, uwapoteze kimwili, na hata kiroho, na hata kijamii. Pamoja na effort, jitihada za kujifunza mambo mbalimbali kuhusu malezi ambayo umefundishwa na watu wengi na kusoma vitabu vya hapa na pale, kwenda kwa fata ushauri wa walimu wanaokuambia hapa na pale, weka walimu wa tuition na hivi, usipambane zaidi na kuhakikisha wanatoboa wa kiakili peke yao, intellectual peke yao. Jitahidi kutawanya nguvu zako maeneo mengine, wasaidie pia kwenye maeneo mengine ya kijamii kuhusiana na watu wengine, wasaidie pia kwenye uwezo wa mazoezi, wafanye vitu, wafanye michezo na vitu kama hivyo. Lakini pamoja na uwezo wako mkubwa, Usisahau upande wa kiroho. Usisahau upande wa kiroho. Kwa nini? Kwa sababu ni sehemu ambako wazazi wengi wamepigwa wameshindwa vita hii kwa sababu wameshindwa kuwasaidia watoto wao kufahamu mambo ya rohoni na pia kuwalinda watoto wao na kuwajenga katika kiroho, kuwaombea, kuwasaidia kumjua Mungu, kuwasaidia kuomba, Kuwasaidia kuwatunza wale watoto na kuwashika na kuwafunika kwa sababu ya, ya, kwa eneo la kiroho. Kwa nini? Kwa sababu sio tu uelewa wako wa malezi, sio tu kujua namna ya malezi na connections za walimu na kstwako faulu na kufurahia, kwa sababu wanapata alama nzuri shuleni, lakini vita ya kiroho ni kubwa kwenye malezi. Usipowapambania watoto wako kiroho, unaweza ukawapoteza pamoja na kwamba wana akili sana. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki. Asante kwa kusikiliza podcast ya Dr. Chris Mauki, bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe, kwa hatua moja tu, na kufurahi. Ni maamuzi yako, usikose.