Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako. Mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako pamoja na maarifa na ujuzi utakaokujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki na leo naomba nizungumze na wana familia, wana ndoa ambao wana watoto ambao tunawaita wazazi. Sio afya. Na sio jambo la afya. Kindoa, kifamilia na kimalezi. Pale ambapo una mpinga au kumkosoa au kumjibu au kumzuia mwenza wako anapomwadhibu au kumuonya mtoto kwenye kitu fulani, sio jambo la afya. Sio jambo la afya kindoa, sio jambo la afya kifamilia, na sio jambo la afya kimalezi. Watoto hawatakiwi kuona kwamba ninyi wawili mko undivided, mna mgawanyiko, hamna msimamo mmoja kwenye suala la malezi juu yao. Unapofanya hivyo, unawafanya watoto kuchukua nafasi mmoja au upande mmoja, kwa sababu wanaona kwamba mzazi A anatupenda, mzazi B anatuchukia. Usione kwamba mzazi mwenzako yeye ni mharibifu wa kimalezi, alafu uwe ndio unajua sana. Mara nyingi ushauri wangu umekuwa kama ukiona mwenzako amekosea ruhusu lipite mbele ya watoto, alafu mkapate mazungumzo faraga ninyi kama wazazi, kumrekebisha kumsahihisha kumwelewesha kumfundisha ili silete shida, lakini msifanye hivyo mbele ya watoto wenu, kwa sababu ina uwezo wa kuwafanya watoto waka take sides, lakini inampunguzia confidence ya kimalezi yule mzazi mwenzako. Bahati mbaya sana, nashawishika kusema linafanywa sana na wamama wanawake wake zetu dhidi ya wababa kwa watoto wao. Limeleta madhara bahati mbali, imewaharibu watoto badala ya kuwajenga. Usifanye jambo hilo. Naitwa Dr. Chris Mauki na hii ni Daily Talk. Asante kwa kusikiliza podikasti ya Dr. Chris Mauki. Bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe. Kwa hatua moja tu na kufurahi ni maamuzi yako. Usikose.