Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako, mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako pamoja na maarifa na ujuzi utakaokujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Mimi ninaitwa Dr. Chris Mauki na hii ni Daily Talk inayokujia kila siku asubuhi. Ninakutana na watu wengi sana katika ushauri ambao wanatamani sana kufanikiwa kwenye maisha. Wana kiu kubwa sana ya kupiga hatua kwenye maisha. Wana kiu kubwa sana ya kupata ndoto zao na kufikia ndoto zao kwenye maisha. Wana vitu vingi wanamwomba Mungu, wana vitu vingi wanatamani, wana vitu vingi wana kiu navyo. Wengine wanaona mafanikio ya wa watu wengine na wanatamani haya mafanikio, wengine wanashindana, wengine wanaiga, wanakopi mafanikio ya wa watu wengine. Kiu yao ni kwenda mbali. Sina shida na hilo, uh, ni jambo jema kutamani kufika mbali, lakini naomba nikwambie siri moja ya kwenye maisha ambayo itakusaidia: ukitaka kuvuna vingi kwenye maisha, wekeza vingi kwenye maisha. Ukitaka kuvuna vingi kwenye maisha, panda mbegu nyingi kwenye maisha. Haiwezekani una kiu ya kufika mbali, una maono makubwa, lakini uwekezaji wako kwenye maisha ni mdogo. Unawekeza kidogo kwa watu, unawekeza kidogo kwenye imani yako, unawekeza kidogo kwenye afya yako, unawekeza kidogo kwa watu wanao, u, u, u, relationships, networking, unawekeza kidogo kwenye kila kitu. Unawekeza kidogo alafu unataka eh, ufike mbali, unataka ndoto kubwa itokee, unataka mambo makubwa yafanyike, unatamani uwe kama fulani. Haiwezekani kwenye maisha. You will never reap where you never sow. Huwezi kamwe kuvuna pale ambapo umepanda kidogo. Unafahamu eh, pamoja na kwamba eh, unafahamu mbe, u, u, unapopanda uh, uh, uh, shamba mbegu kwenye shamba la heka moja, ma, mazao utakayovuna yanaendana na heka moja. Huwezi kujilinganisha na mtu aliyepanda mbegu zake kwenye shamba la heka kumi, na yule wa heka kumi hawezi kujilinganisha kwa mtu aliyepanda mbegu zake kwenye shamba la heka mia moja. Kwa hiyo Unatamani kuvuna vingi, unatamani kuvuna vingi, kupata vingi kwenye maisha. Jambo jema, panda vitu vingi, wekeza maeneo mengi, wekeza kwenye vingi, utavuna vilivyo vingi. Ni theory na kanuni mojawapo kwenye maisha. Hii ni Daily Talk na Dr Chris Mauki. Asante kwa kusikiliza podcasti ya Dr Chris Mauki, bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe. Kwa hatua moja tu na kufurahi ni maamuzi yako. Usikose.