Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako, mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako, pamoja na maarifa na ujuzi utakaokujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki. Bahati mbaya sana tunaishi kwenye jamii ambayo inapenda mafanikio ya haraka. Bahati mbaya sana tunaishi kwenye jamii ambayo inataka fast fast, fast, fast forward, fast food, fast ferry, vitu vya kufanikiwa haraka mtu wa afanye kazi kidogo, apige hela, awe tajiri, aingie kwenye ndoa afanikiwe, ajenge gari fasta. Hataki muda wa probation, hataki muda wa kujikagua, muda wa kuangaliwa. Kila mtu anataka mafanikio ya kasi, haraka. Nenda mitandaoni, utaona kila mtu anasema pesa, pesa kwanza, pesa kwanza. Tunaishi kwenye jamii ambayo watu wako tayari wafanye chochote ili apate pesa, yuko tayari ale kete za dawa ya kulevya yuko tayari aue, yuko tayari awe jambazi, yuko tayari ashiriki chochote, na hata kwenye biashara watawataka tena biashara za kuchelewachelewa kusubiri? Hapana, wanataka quick money. Ni jambo jema kufanikiwa kwenye maisha, lakini mbinu unayotumia ya kufanikiwa inaweza ikakuharibu. Naomba nirudie, ni jambo jema sana kufanikiwa kwenye maisha, lakini mbinu unayotumia kufanikiwa inaweza ikakuharibu na ikakuharibia future yako. Nakupa siri, siri ya ukuu wowote, siri ya kuwa mkubwa katika mafanikio sio quick money, sio mafanikio ya kasi na kutafuta umaarufu wa haraka na mafanikio ya haraka. Siri yake ni uwajibikaji, responsibility, na kuwa responsible ni kukubali mchakato wa ule uwajibikaji unaotengeneza mafanikio taratibu. Responsibility. Vijana wengi leo wamekosa wazazi wa kuwaambia namna ya kuwa responsible, namna ya kuwajibika. Wakina mama wengi wameolewa na wababa ambao hawawezi kuwajibika Watoto wengi wa kiume wako manyumbani kwao hawawezi kuwajibika. Tunashindwa kunyanyua kizazi cha watu watakaokuwa baba wazuri wa kesho na waume wazuri wa kesho, kwa sababu yule aliyepaswa kuwajibika ili aweze kuprovide hawezi tena kuwajibika, kwa sababu naye kalelewa na baba ambaye mzembe vilevile, hawezi kuwajibika. Naomba nikuambie, siri ya ukuu na siri ya mafanikio ya kweli yanayoweza kuacha legacy nyuma ni uwajibikaji. Be responsible, work smart and work hard, work hard and work smart, be committed. Jitoe kwa nguvu, fanya vitu consistently unavyovifanya. Tengeneza discipline kwenye kila unachokifanya, wasiliana vizuri na watu, na hakikisha kila kitu unachokifanya unakifanya kwa moyo. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki. Asante kwa kusikiliza podcasti ya Dr. Chris Mauki. Bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe kwa hatua moja tu, na kufurahi ni maamuzi yako. Usikose.