Karibu katika podcast za Isaac Nsumba, mtaalamu wa mahusiano, uchumba na ndoa. Hapa utajifunza namna sahihi ya kumpata mwenza, mbinu za kuboresha na kudumisha mahusiano. Kitu kimoja ambacho unatakiwa kifahamu kwenye mahusiano, chumba na ndoa ni kuwa hakuna namna mnaweza mkaishi kwenye mahusiano pasipokukoseana au pasipokukwazana na hii ni kwa sababu ya ile hali ya binadamu kutokuwa wakamilifu. Kwa hiyo kama upo kwenye mahusiano, utarajia na utegemee kwamba hata kama saizi unaona mambo yanaenda vizuri, kuna siku mtafika tu ambapo wewe na mwenzi wako mtakwaruzana, mtakosana, mtakwazana. Sasa mimi nimegundua kwamba kila mmoja ana namna yake ya kudili na maumivu aliyosababishiwa na mwezi wake. Kila mmoja ana namna yake ya kudili na maumivu aliyosababishiwa na mwezi wake. Kuna watu ambao wakiwa kwenye maumivu hawaongei kabisa, kuna wengine wakiwa kwenye maumivu wanaongea sana. Wakati huo, kuna wengine wakiwa kwenye maumivu wanatafuta namna ya kulipa kisasi ili waweze kuondokana na maumivu walionayo. Sasa kitu kimoja ambacho nataka ukifahamu ni kwamba maumivu hayaondoki kwa wewe kulipa kisasi. Hakuna namna unaweza ukaponya majeraha ulionayo kwa kufanya kitu ambacho mwenzi wako alikifanya ukiamini kwamba ndivyo ambavyo unaweza ukaponye. Tuchukulia mfano kwamba mwenzi uliye naye amechepuka na umepata ushahidi wote kwamba mwenzi wako amechiti. Kama utaamua kulipa kisasi kwa wewe kuchiti na mtu mwingine ukiamini kwamba ndivyo unaweza ukapona maumivu, niko hapa kuhakikishia leo kwamba maumivu hayaponi kwa wewe kulipa kisasi, na wakati mwingine unaweza kuikuta kwamba Tendo cha wewe kufanya kitu sawasawa na alichofanya mwenzi wako kinaweza kikasababisha changamoto zenu za mahusiano zikawa kubwa zaidi, na wakati mwingine zikakosa kabisa usuluhisho. Sasa nini ufanye ikitokea kwamba mwenzi wako amekuumiza au nini ufanye ikitokea kwamba mwenzi wako amekukwaza? Jambo la kwanza tutakalo kulifahamu ni kwamba, tafuta kujua kilichomfanya akukwaze au kilichomfanya akuumize. Wakati mwingine kuna mazingira ambayo mtu anaweza akakutana nayo yakamfosi au yakamsukuma pasipo yeye kutaka, akajikuta amefanya kitu ambacho kwa namna moja ama nyingine kimemuumiza mwenzi wake. Jambo la pili, tafuta namna uongee naye, ili ajue ni kwa kiasi gani kitendo alichofanya kimekuumiza au kimekukwaza. Unapoongea naye ni njia mojawapo ya wewe kutoa sumu lakini kile ambacho atakisema baada ya wewe kuongea naye kinaweza kikakusaidia sana unapoanza safari yako ya wewe kupona, kwa sababu wakati mwingine tunachohitaji ni wenzi wetu kuelewa jinsi gani ambavyo matendo yao yametuathiri. Tunachohitaji wakati mwingine ni wao wajielezee kwa nini wametufanyia walichotufanyia, na kama wakijielezea, tunaweza tukashusha mzigo kwa sehemu fulani. Kwa hiyo Tafuta namna uonge naye ili ajue jinsi gani ambavyo matendo yake au maneno aliyofanya aliyoyaongea yamekuumiza na yamekuwa athiri kwa samfana. Kwa kufanya hivyo, inakuwa ni jepesi kutafuta suluhisho, lakini kama utaamua kulipa kisasi sawasawa na alichokufanyia, ninakuhakikishia kwamba hakuna namna unaweza ukapona majeraha na maumivu ulionayo. Asante kwa kusikiliza podcast ya Isaac Nsumba. Hongera kwa kuendelea kujifunza. Usisahau kutoa mrejesho wa jinsi madarasa haya yanavyokusaidia. Usiache kushea masomo haya ili yamsaidie na mwingine. Endelea kunifuatilia katika mitandao mingi ya kijamii kama Instagram, Facebook, TikTok na YouTube kwa jina Isaac Nsumba.