Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako, mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako pamoja na maarifa na ujuzi utakao kujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu ungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki. Natamani kukufundisha kitu ambacho kitayabadilisha maisha yako kama ukiweza kubadilisha mtazamo wako na namna unavyoishi na watu. Kuna watu ambao ni vizuri ufahamu, Mungu anaweza akawaleta kwenye maisha yako, kwa sababu nimekuwa nikifundisha nikasema Mungu anatusaidia kupitia watu. Kwa hiyo tuishi vizuri na watu. Mungu anatusaidia kupitia watu, kwa hiyo tuishi vizuri na watu. Baraka za Mungu ziko kwa watu, kwa hiyo tuishi vizuri na watu. Sasa kuna watu ambao Mungu huwa anawaleta maishani kwetu kutusaidia, kutukwamua, kutubeba, kutuvusha baadhi ya maeneo ambayo tunayo kwenye maisha: changamoto, dhoruba, mapito eh, na, na vingine vingi. Sasa hawa watu wanapokuja kwenye maisha yetu kwa sababu ya kusudi la Mungu, hawaji kama malaika, wanakuja kama wanadamu. Wana mapungufu yao, wana shida zao, wana madhaifu yao, wana weaknesses na faults mbalimbali. sasa hii haimaanisha ya kwamba wamekuja kwa kusudi baya. Hapana, wamekuja kukusaidia. Mungu amewaleta timely kukukusaidia kwenye baadhi ya vitu. Sasa shida inayotokea kwa watu wengi, badala ya kuangalia kusudi lililowaleta wale watu, badala ya kuangalia kusudi li, Mungu alilofanya wale watu au yule mtu awepo kwenye maisha yake wewe, kwa sababu ya matakwa yako na unavyovipenda na misimamo yako na attitude zako, unaangalia madhaifu yake anasengenya, anasema hivi, muongo analewa sana, hawezi hivi, hajaokoka. Unaanza kulaumu, unaanza kusengenya, unaanza kumtupia mawe, unaanza kumlaani, mpaka mara nyingine yule mtu anaondoka kwenye maisha yako akiwa analia na anajuta. Naomba nikuambie, umepoteza fursa, umepoteza fursa kubwa yule Mungu aliyemleta abadilishe maisha yako akusaidia akubebe kwenye sehemu fulani umempoteza, kwa sababu badala ya kuangalia kusudi uliangalia madhaifu yake. Somo la leo: kuna watu Mungu wakiwaleta maishani mwako, kabla hujakimbilia kuangalia madhaifu yako, kwa sababu macho yako yanaona zaidi madhaifu kwao, angalia kusudi. Ukishindwa kutazama kusudi kwa macho yako, basi muulize Mungu, huyu mtu maishani mwangu amekuja kufanya nini? Kusudi la huyo mtu maishani mwako ni bora kuliko madhaifu yake. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki. Asante kwa kusikiliza podcast ya Dr. Chris Mauki. Bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, Mabadiliko yanaanza na wewe, kwa hatua moja tu. Na kufurahi ni maamuzi yako, usikose.