Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako, mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako pamoja na maarifa na ujuzi utakao kujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Katika daily talk ya leo, naomba nitoe swali ambalo nitawaachia wazazi. Una mtoto? una watoto? unatarajia kuwa na watoto? unahisi siku moja utakuwa na watoto? swali hili linakuhusu. Mara nyingi sana tunapowaza kuhusu watoto wetu, especially tunapowaza siku tukiondoka duniani kufariki au kuto kuwepo, legacy, huwa tunawaza sana vitu vya kugusika vya kushikika, eh, mali, fedha, nyumba, mashamba, magari, eh, kuwaachia watoto wako. Mara nyingi hiyo ndio imekuwa mawazo yetu, na ndani yetu unawaza kwamba utawaachaje watoto wako, lakini leo naomba nikupe swali la kukuongezea kufikiri. Wakati unafikiria hayo, swali langu ni hili. Je, yeah, kile utakachowaachia watoto wako, au yale utakayowaachia watoto wako, au vile utakavyowaachia watoto wako, vitawatesa au vitawapa furaha? Vitawaumiza au vitawapa kukushukuru vitawasumbua au vitafanya wafurahi kuwa na wewe, kwa sababu kuna ulivyowaachia. Kumbuka, sio kila utakachowaachia kitawapa furaha. Unaweza ukawaachia madeni, unaweza ukawaachia jina baya, unaweza ukawaachia heshima mbaya, unaweza ukawaachia sifa mbovu, unaweza ukawaachia maisha ambayo wanabaki wakijuta kwa nini ulifanya hivyo vitu ulivyovifanya. Kwa ni vizuri utoke na hili jambo katika moyo wako, nanisikilize asubuhi ya leo. We jiulize vile utakavyowaachia watoto wako, kile utakachokiacha nyuma yako, kile utakachowapa watoto wako wakati unaondoka hapa duniani. Je, kitawafurahisha? Je, kitawapa amani? Je, watakukumbuka kwacho na kufurahi au kitawaumiza na kuwafanya waendelee kujuta? Ukipata jibu hili, zingatia hii ni etok. Asante kwa kusikiliza podkasti ya Dr. Chris Mauki. Bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe, kwa hatua moja tu, na kufurahi ni maamuzi yako. Usikose.