yaleo mautumishi wa mungu ninamshukuru mungu kw ajili ya nafasi lingine ambayo tumeipata siku ya leo i kwamba kuna uwepo wa waleo mtakatifu na yee ndo anayetusaidia katika haya mafundisho tunajifunza kupitia yeye somo letu la leo linaitwa tutasoma kitabu cha wafilipi 46 mpaka 7 la mungu linasema msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu na zijulikane na mungu na amani ya mungu ipitayo akili zote itawahifadhi mioyo yenu na nia zenu katika kristo yesu amn pia tutasoma matayo, su, matayo sura ya nane mstari wa ishirina tatu mpaka wa ishirina saba ila mungu linasema akapanda chomboni wanafunzi wake wakamfuata kukawa msuko msuko bahari, mkuu baharini hata chombo kikafunikizwa na mawimbi naye alikuwa amelala usingizi wanafunzi wake wakamwendea wakamwambia wakamshika wakisema bwana tuokoe tunaangamia akawaambia mbona mmekuwa waoga enyu wa imani haba mara akaondoka akazikemea pepo na bahari kukawa shuali wale watu wakamaka wakisema huyu ni mtu wa gani hata pepo na bahari za mtii amen tutaanza na upande wa pias amani upande wa amani tutagusia hapa aliposema na amani ya mungu ipitayo akili zote itawahifadhi mioyo yenu na nia zenu katika kristo yesu nitarudi kwenye matayo nani neno la mungu linasema akapanda chomboni wanafunzi wake wakamfuata maana yake came After him. kwa hata leo unakopita popote akilini mwako jua kabla sijapita hapa in the inthesil mungu wangu ameshapita in the spiritual na neno la mungu linasema sawasawa na wakorinto wa kwanza kuki ntatu jaribu halikuwapata ninyi ila lilio kawaida ya mwanadamu na muungu wenu ni mwaminifu ambaye hata ruhusu mjaribiwe kupita mwwezavyo na katika kila jaribu anafanya mlango wa kutokea ili muweze kustahimili ndugu zangu wakristo wenzangu prayer warriors unapita wapi ambako unapaona pagumu kabla hujapaona wewe mungu alipaona kwanza na anajua unapaweza hiyo kitu take hiyo ya kwanza kabisa kabla hujavuruka amani yako ya moyoni kabla hujavuruka amani yako na mume wako jua chochote ambacho unapitia na huyo baba mungu alijua unakiweza ndiyo maana akawa iwa kwa hivyo tumeagizwa kuwa na amani amani ya mungu ipitayo akili zote na bado yesu ameturudisha kwenye matayo 8n namna alivyotulia the, the storm bibilia inasema alikuwa amelala usingizi wakati wanafunzi wake wanaangaika na storm alikuwa amelala usingizi lakini pamoja na mahangaiko yao hawakuweza kubadilisha chochote ninachojaribu kusema hapa ni kwamba pamoja na makelele uliompigia huyo baba pamoja na matusu uliomtukana pamoja na kila nelo uloomtamkia nataka nijue kwako leo hii ni assignment hii assignment itakuja naswali je amebadilika hajabadilika about mighty u iaboumiaboo tunatembea na neno usitumie nguvu mali ambako patekiwe nguvu wapendwa not by might not by power penda sana kutengeneza amani na utulivu na upendo na joi hmm? embu kila katika kila changamoto unaopitia jiulize kuna ujumbe gani hapa huyu baba ndiyo mtapitia ups and downs lakini katikahiossahiush kakristo umetofautishwa ndoa yako, wenjine, yako mungu, wako, ume wako, ni tofauti na ndoa wengine wote yako zawatuwenginwot wanahokipitia n mmubasi kuna amani kwenye ndoa yako usipoiona amaniujue kuna mlango umeuacha wazi mlango wafia wanafunzi wa yesu waliingiwa na worry and fear maana akauliza hamna imani bado nimetembea na nanyie muda wote huu nimefanya mirako zote hizi bado hamwamini kuna wimbo unasema Najua uli, ni eh? basi ninasema jina lako lihimidiwe right now ihdiwnauo baba kwenye ndoa unaliweza na utaliweza kwa kuacha kuorimc kwa kuacha kuishi kwenye fia too fiach hebu mwachie mungu basi ndoa yako amani itawale kwenye ndoa yako kazi yako usijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zako zijulikane na mungu sio mume wako nilikwambia nataka tufanye abc hunisikiwe mwanaume nani bibilia imesema jamani mwanaume wako ni kichwa amelinganishwa amelinganisha kama wakristo unavomti kristo kanisani ndivyo mume wako anatakiwa apokee hiyo heshima mm? nasema kila siku jamani aliumbwa aliumbwam kwanza tukafata sisi na mungu alisema tumfanyie msaidizi we we here to help. We are here to pray. We are here to help pray fast na haja zako zijulikane na mungu unahitaji mambo ya ende a hey, baadala ya kwenda kumpigia makelele huyo baba kfunga mlango piga magoti without kwa mume wako hii grupu hapa ndani naomba niwaambie kama hautakubali kusurubisha your pride ikashuka chini tutakwama lazima ukubali kutii lazima ukubali kujua aliye mamlaka na mamlaka ju ndoa yako ni mungu you are a in your anaanza yeye and then it comes your husband aai kuna omba sana wapendwa tusikubali amani zetu zikaterereka kwenye hizi nyumba zetu jambo hmm? ni dogo sana lakini tunalikuza sana naunganisha the spirit of poaianbdandim jaribu kuwa mwelewa unaelewesha anu mesha ngangana nabi najua zako jamani mungu ulikokua jamani utabadilika lini wewe. unafikiria wako abadilike hata hatakumtamkia positivity zungumza maneno ya amani zungumza maneno ya ushindi leo assinment inayofata nitatuma dlaao for your husband nitatuma hizo declaration for your husband ikunda you're not married yet lakini utakili kama maombi ya akiba nitambaya maneno mwe mnaakili viwani mwenu mara kwa mara kwa ume zenu tafadhalisana tumewat sana hawa wanaume na maneno yetu hasa tukiwa tuna asira tukiwa tuna worry hasa tukiwa tuna f hatuna amani tunaona sisi tunaonewa sana tunaona sisi tunadhalilishwa sana tunaona hatusikilizwi lakini jamani kutusikiliza wakwanza ni mungu Have we made it right with God? As as make it izungazi right god ndiko taarifa yako atanyoosha mapito yako bibilia inasema loti unalipitia leo linakunyima amani atanyoosha ezongazi yudi mwanamke mwenzangu leo kwamba nimeamua sitatumia kinywa changu kmjeruhi huyu baba kwa maneno wala mawazo yangu wala matendo yangu nitatii na nitaendana na neno ninaacha kufata namna ya dunia hii jamani warumi kumi na mbili mbili safi unajua hujui tu savilini huyu baba huyu ui s jamani ingalikuwa mungu anazungumza mapungufu yetu sisi mimi na leo tungekuwa tumekaa tunazungumza hapa ninaomba mwabebe mapungufu ya wanaume zenu namuwaelewe amesema tambatana na mke wake amekukuta njiani mungu anaamini unamwelewa huyo baba mwelewe usimsemee vitu amba jasema jamani usimpake manenoasiokuaaakestumbolako limebeba hiyo baraka na ana watoto wamezaa hmm? na wewe niwaombe sana tumrudie mungu kwa namna nyingine mwanamke mwenzangu tubadilike tumechoka shetani ameshatutumia mpaka tumechoka tushatumika na haya maneno tumeongea maneno machafu sana mbele za hawa baba tumeshawasengenya sana tumeshawatukana sana tumeshawaona hawafai eh? tumeshawavua nguo sana pengine kwa ndugu zetu kwa marafiki zetu kwa ndugu jamaa na marafiki ifike mahali tuwastiri tuwaelewe amani itajwa nyumbani kwetu leo tuko sehemu ya tatu mm? lov an the spirit of the lord ipatikane kwenu joan the spirit of wisdom ipatikani kwenu peace and the spirit of undestanding iwe ni ya kwenu tenda tukimaliza aya maombi anika kabisa kastick note kaweki hata kama if you, you have a prayer room weka if you dont wekehata kwenye dayari yako kila ukifungua notbok kumbuka hii ndo mandeti ya nyumba yangu na mimi kama mlinzi nimefunga simama na matay kumi nannku nanaunu nimefuna kila mlango ulka wazi ukafanya uharibifu haya matunda yako wasiwepo huku ndani hizi roho zako saba huku ndani nataka zidumu ziishi zisiweo ukundaninataka kwenye ziishiloltutakalifanyan mume wako rudi kwenye hii haya masomo rudi kwenye hizi saba jiulize kwa nini anaenda kinyume na haya na nimeamba nifanye nini tusikubali moo yetu kwa migumu maana mungu mungu anaifanya yetu yetu ya ya, ya vigiwe, anatupa ya nyama you know, kutafuta uso wa mungu. Na ya ya baba jamani akirudi nyumbani saa asubuhi fungua mlango wako sababu tuko kwenye kwenye safari bado hatujafika pray for kua gumumanamnu anafana moo yetntamot eanatua moyoanyamombatu tunachokiombea nini siku tunaanza yale maumbi nilisema mtashangaa mabadiliko kwa hawa baba makubwa zaidi zadnaoaona saa then utakuwa na ujasiri wakupangia patakatifu kwa damu mwana kondoo na kushu, kwa neno la ushuhuda wao ambao hawakupenda maisha yao neno tutakuwa tuna ujasiri sana lakini lazima tujue jamani anita ikunda juliet gladys neima jane savilini lazima tubadilike wapendwa bila kubadilika tutatwanga maji kwenye kinu nyumbani kwetu iwe ni source of peace hii pis kwa ume zetu itaenda kwa watoto wetu na waambia itatajwa kwa wajukuu zetu itatajwa kwa vitukuu na vitukuu kuwa kuna understanding hebu jaribu kumwelewa mme wako sijifika hata ya kufundisha kuhusu jinsi ya wa kulea watoto wetu lakini pia naomba tu ni sana ambako wetu aume zetu tujifunze kusema sawa wangu mmewangu amani wangu asante nimekuelewa mme wangu wala hamna shida na usipende maelezo mengi we ni mungu i want you to to explain this to me Tell me jamani are you god huyu baba unatakiwa umwombee ajifunze ku kwa baba yake kwenye internal life kwenyehuuna maisha gani ni temporary uko naye utaishi naye ndio haya tatulia mtafunatazamefuna mta ndo enendotazamna watotoeajmaishakaamsaidie e mwenzako afike mbinunijmaa kilichopo daniyake na usitaki akaunyenyekea sana neno halisemi na kama ilivyo kanisa navyomtie kristo ndio wanaume wanawake kunyenyekea na, na waelewa hmm? of wanaumewamtiaaamaanaaufunznenyeeaawaelewa reason by christ usikama mtu wa duniani hapa ah, uniambii mm -mm. okay. yani, kitu vi najua aves jamani tu wachache wa maneno sameangok sa n embo jana nilisema kitu kimoja embo acha hivi kutumia njia za kutumia njia za huyo baba umekaririshwa sana acha kukaririshwa ikumbuke kwamba aliumbwa wa kwanza ana maarifa ambao huna maana y kwa taarifa yako akiwa bustani yah akuwa anafanya kazi amzina vizuri tu lakini kakaonekana kuna kapenyo kidogo ukazibe ile nafasia tukaonekana sisi hebu tujue nafasi zetu wapendwa tusipumbazwe media na marafiki tusipumbazwe na hii world. turudi kwenye neno The Bible is our for our lives na ukisha ona shoga yako anakuondoa sana kwa mungu baadaya ya kusogeza kwa mungu eh. kimbia kuwa na spiriti ya kuelewa understanding ufahamu ryafahamu eh. funguka fahamu elewa tambuaisoan uh, uh, nzuri kwangu punguze mbuyasaio ya marafiki ili nyumbani kwake upataji amani inawaombea jamani kwa ume zetu midomo yetu itamke amani kwao ninatuma inatuma kwa muda wako n zipitie lakini usiku wa leo waleo hiyo utaamka usiku nitatuma hiyo sasahivi unaipitia lakini usiku utatoka mongozo na kesho yani maombi ya kesho ndio hayo kukiri kwakiavia kwa vyetu na baada yahapo utabaki nao unakiri vitu kwa mme wako positive, positive, positive usikubali kukili kwa kwa mume wako sababu yani umeshakuwa na, fia, na wa sikbaikiia ammewao sasanafnai pkwenina amani tulieni a alishetanglia weneco chombo anajua anaaouba lio naaanaaaina anajua haja yakumweleza And he it nkla namibaenye matayonne kabasajaribiwa alichukuliwa na roho akampeleka nyikani liakaaibwe matayonne anasema kabisa roho kisha yesu alipandishwa na roho nyikani ili ajaribiwe na ibilisi tumesoma leo habari ya kikombe mtakenywea ubatizo mtabatizwa kila mtu ananywea kwa staili yake naomba tufunguke sana tuvuke nawapenda nawatakia mchana mwema amani itaje nyumbani kwako love joy peace the achsri Of the lord the spirit of wisdom and the spirit of understanding zitaji nyumbani kwako in jesus migt name amen