matayo kumi na nane kwa ajili ya utukufu wa mungu tutapata tafakari kukadhili rua mtakatifu atakavyoachiria ndani yetu amn kwa habari ya kwanza kabisa ambayo mungu ametaka ame sana tujifunze kwa habari ya matayo kumi na nane ni kwa habari ya unyenyekevu iyo somo la kwanza la leo la kujifunza mungu anatazamia tua wanyenyekevu kama watoto walivyo wanyenyekevu kwa wazazi wao maana yake ni kwamba kama ambavyo unataka watoto wako nyumbani wa kutii kama ambavyo unataka ukisema na watoto wako wanyenyekee ndivyo mungu anavyotaka wewe uwe mbele zake kwa maana ya kwamba watoto wadogo wako mbali na dhambi watoto wadogo wako mbali na kiburi watoto wadogo ni wanyenyekevu sasa ili tuweze kuzungumza rogha moja baba yitu waliye mbinguni ni lazima tuchague fungu la kuwa kama watoto wadogo ambao hawajui hata njia wanaopaswa kuiendea Yeni mungu anakusudia kwamba sisi wote tujifunze kwake njia tunaopaswa kuiendea tujifunze kwake mahusiano mapya tunayoanza kufanya tumshirikishe yaani mungu anataka kuwa involved in our lives. kama mzazi alivyokuwa na mtoto wake akiwa mdogo kwenye maisha yake mungu anataka tumtegemee kwa kila kitu mtoto wako hajilipia ada ya shule ni niwe unalipa mtoto wako haji, hajipi chakula ni unampa chakula unamtafuti chakula unampa ndo mungu anataka hivyo hivyo tuwe mbele zake ya kwamba we not worry about it na katika ukuaji wa mtoto mungu anataka sana tumuangalie ye katika kutulinda mara nyingine unaweza maainginenaezakamuona mtoto anacheza mpaka unasema ni mungu tu tundambaye anamlinda aninaa mungu anataka tumwamini mtoto toto, toto naauani kwenye kila hatua ya maisha yetu kwenye kila jambo iwe kama mtoto mdogo ambao akati mnginedndano hiyohyoambayo mungu anataka tuwe nao juu yetu lakinijambo lingine mtu awaye yyote akiamua kutubu na kumtafuta mungu na akajinyenyekesha jitahidi sana usiwe sehemu ya kumrudisha nyuma kwa maana ya kwamba hakikisha sana humpi mahubiri yasiyofaa hakikisha sana humwongozi katika njia isiyofaa mtu anapoiacha dhambi na kuamua kumtafuta mungu hakikisha unasimama kwenye nafasi ya kumsaidia kwenye kuvuka na sio kumrulisha tena nyuma kwa ajili ya utukufu wa mungu munguaini jambo lingine mungu amesisitiza sana kwa habari ya kuingia kwenye ufaumu wa mbingu ukiwa huna ukamilifu wa kwenye mwili lakini umeingia maanae kwamba ukiwa huna viungo vyote lakin uming kwa mfano huu tunaweza tukauchukulia kwenye maisha yetu ya kawaida kuwa nawaka na jambo moja wakati unaamua kumtafuta mungu si kila mtu lazima atakuelewa wengine hawatakuelewa na kamwa hutaeleweka ili jambo natoka tulijue na tuliamini na tujue lipo yaani kwamba hivi ljiandae kuto kueleweka jiandae kupunguza hao watu kwenye maisha yako ni jambo kubwa sana ambao mungu alifundisha hapa kwa habari ya viungo vya kwenye mwili maana yake wengi wao utawachana nao kwa sababu hamtakua mnazungumza lugha moja lugamoja tonoakulianawakshtoaanaoono lakini sasa mkono wa kushoto umeamua kuasi mkono wakulia umeamua kutenda mema baa ana ne nikusengenya tu kila mkikutana is all about pointing fingers to others kila mkikutana ni uongo tu kila mkiwasiliana ni majungu tu kila mkizungumza ni uzinzi tu ni lazima uachane na watu wa aina hiyo ili uweze kusonga mbele kuna watu ambao ukikutana nao tu ni lazima urudi nyuma kwenye habari ya imani kuna watu ambao kikanao tu chini mkianza kuongea unajiona kabisa ninapungua yaani badala ya kuongezeka kwenye habari ya imani kwenye habari ya kutafuta uso wa mungu unapungua kwa hivyo ili tuweze kuongea lugha moja babaitualiye mbinguni ni lazima tukubali kuachilia mambo mbalimbali unajijua kabisa sehemu fulani nikienda inanisogeza karibu zaidi na dhambi badala ya kuniweka mbali na dhambi acha kwenda hata kama ulikuwa ukienda inakufurahisha kitu kiasi gani acha acha kwenda acha kwenda lakini kama baba wa mbinguni ambavyo anaacha wale kondoo tisini na tisa na kumfata kondoo mmoja iwe hivyo hivyo kwangu mimi nawee leo furaha yetu iwe ni kuona watu wanatubu na kumfata mfaumo wa amani na sio kuzidi kudtt mimi na wewe channel of light, light. ili watu waifate hiyo nuru kuna furaha kubwa sana mbinguni mwenye dhambi mmoja ya kitubu ipo furaha kubwa sana sana sana, sana lakini pia jiepushe sana na mabishano moia watu ambao wako kwenye ndoa jiepusheni sana kubishana nini kwa ninyi yaani jiepushe sana na mabishano ukiweza kaa mbali kabisa na mabishano nakuwa mwapesi sana wa kusamehe na hata kama naye hataki msamehane au wewe ndo umekosewa hivo hawezi kuomba msamaha weo ani ishi maisha ya kusamehe tu kuna wakati mgine mtu anaza kakukosea na akawa proud na kitu alichokufanyia badala ya kutubu ndo kabisa kakumaliza kwa maneno songa mbele umejaribu kujenganaye umejaribu kukaanaye sawa imeshindikana usilazimishe songa mbele tujifunz watumishi wakristo wengi leo hii unaomba majibu, maombi mungu akujibu ka sa kwanza alishatuambia kwenye matayo tano kama tusipo wasamee waliotukosea na baba yetu wa mbinguni hata tusamee sisi kinachotokea ni kwamba unaomba maombi marefu sana unasali sana unamwomba sana mungu lakini ili hali umebeba watu moyoni mwako tujifunze kusamehe wetha umeambiwa naomba unisamehe au hujaambiwa naomba nisamehe wewe samehe ya limwengu wa mbingwa mojawapo ndio hiyo kusamehe na ndio maana mfamo wa amani akiwa pale msalabani alisema father forgive them for they don't know what theya doing hakuna mtu alisogea pale akasema yesu nombanisamehe maana akaachilia msamaha hapana jesus fogive them anyway maanake nini maanake mungu anataka mimi na wewe leo tusamehe waliotukosea achilia watu kuna watu tumewabeba wazazi wetu kuna watu tumewabeba waume zetu wake zetu kuna watu tumewabeba watoto wetu na unategemea ukiomba mungu akusikie kamwe hata kusikia no what they did to you mungu anachosema na anachorudia wasamehe forgive them let them let go from your heart hakuna utumwa mbaya kama utumwa wakutokusamehe hakuna utumwa mbaya kama wa pain of the past hakuna utumwa mbaya kama wa wakuwabeba watu moyoni achilia msamaha samehe tunaelekea kuingia kwenye maombi ya makesha ya usiku tunaelekea kwenye kumwomba mungu aingilie kati kwenye maisha yetu atusaidie atufungue lakini je unavyoenda kumwomba mungu unaendaje unaenda ilhali umemshikilia mtu mweyoni mwako au ilihali umemwachilia mtu mwako hakuna maisha mazuri kama maisha ya yakuishanz ya unakuwa na furaha lakini jambo lingine hata mungu sasa hivi akikusemesha mtumishi fulani ninaomba ukamwambie mtu fulani kuhusu habari zangu njema za ufama wa mbinguni una ujasiri wa wakuenda kumwambia yule mtu kwa habari ya wokovu lakini ezongazi hutaki kusamee hata mungu akikutuma kwa ule mtu kamwambia kwa habari za uokovu unaanzia wapi achilia msamaha wewe mbona mungu amekusamee mbona mungu anakusamee kila inapoitwa leo maana kila inapoitwa leo hatukosi kumtenda mungu dhambi lakini haachi, haachi kuachilia masamaha ya dhambi kwetu nomata mtu kafanya kitu cha aina gani hakikisha unakumbuka kusamehe nomata mtu amekukosea kiasi gani hakikisha unakumbuka kusamehe mtumishi haya mambo ya kusema ah, nimemsamehe lakini aisee ameniumiza sana eh, itachukua muda kidogo hata kumwamini tena itachukua mda kidogo nini na jamani suanini nanini jamaniao hgivs us a seond third fourth waide tumepoa mpaka chanci milioni mbili saivi every single day yu ar making a mistaki na anasamee kila siku tunakosea na anatusamee kila siku tunamkosea mungu na anatusamee every single day fogiv others let them go sothat yu kan gro jus lettem b let hem go an be hapy unaposhikilia watu moyoni unajikondesha tu unajiumiza tu unajitesa nafsi yako naomba niseme kitu kimoja kuna wakati mwingine mtu anakukosea nuka lakini ukirudi nyuma na ukajua kabisa ya haya hivi hivi hivi hivi na ivi na ivi na ivi. na the moment haimaanishi kwamba uingie naye tena kwenye ubia wa ukaribu ule wa mwanzo vigilant ili usifungue tena lango la kukoseana awe na yeye this time usiende mwenyewe nenda na roho ya maarifa maana yake you yani hekima ya kimbingu izungumze sana kwenye huo ukaribu tena be bame la muhimu zaidi ntakalomba nisisitize ni tena hakikisha unakuwa kama mtoto mdogo mbele za mungu usimpangie akupangie usimfundishe akufundishe usiende kwake unamsimamia kifua mbele shusha shshebeg yako chini chkmwk hivo, hivo kwa mungu mngukama unavotaka mtoto wako haya katandika kitanda na nakatandika kitanda ufanye hivo hivo mbele za mfaumo wa amani kama unavotaka watoto wako wakutegemee wewe kwenye hatua zao zote na nawemtegemee hivohivo mfaumo wa amani yaani hakikisha unafanya jambo ambalo ungetaka watoto wako wakufanyie maana ya watoto wadogo hawatendi dhambi dhambi acha kutenda ka mbali na dhambi a mbali na dhambi acha uongo acha usengenyaji acha uzinzi acha tabia mbaya acha ulevi yaani unajua kabisa hivi mambo yanaenda tofauti na neno la mungu achana nayo ili mungu akusaidie na akufungue kwa ajili ya utukufu wake amen, amen.