wa ajili ya kutusaidia kutuunganisha wapendwa watu wa mungu wiki iliyopita tulianza mfululizo wa masomo yanayohusu dalili za siku za mwisho na nilizungumza mambo kadhaa ya msingi ya kwanza na nikaeleza kwamba somo hili au fundisho hili la siku za mwisho ni fundisho kabisa katika imani mbalimbali wana mambo wanayoamini kuhusu siku za mwisho na sisi wakristo tunaamini juu ya maandiko ya bibilia ambayo tunaita yaani fundisho la mambo ya mwisho la kibibilia na lakini hata kwenye madhehebu ya kikristo au makundi mbalimbali mbali ya kikristo kuna vitu vidogo vidogo wakati mwingine vinaweza vikatofautiana lengo langu sio kuwaingiza kwenye la elimu ya theolojia lakini kupita angalau kwa hata kama ni kwa haraka lakini kwa kuweza kutuwezesha kuelewa na kuweza kuelewa kutafsiri mambo tunayoyasikia tunayoyaona tunayoyasoma na ili tuelewe kwamba ni mambo gani tunayotegemea jinsi tunavyozidi kwenda mwisho wa wakati hata hivyo nilizungumza wiki iliyopita wakati naanza somo hili na ningependa nirudie kwamba jambo la muhimu sana katika maisha ya mkristo sio kujua habari za wakati wa mwisho lakini kuhakikisha kwamba yupo katika mstari ambao huo mwisho ukija yeye atakwenda pamoja na bwana kama mwisho utakuja kwa yeye aa, kumaliza safari au kama mwisho utakuja kwa bwana kuja na kutunyakua basi sisi wote kwa pamoja kila mmoja peke yake ajiakisha kwamba amesimama katika nci ya na kwa hiyo baada ya kusema hayo maanayake elimu hii inabaki kuwa elimu wala haitumiki kama kitu cha kutufanya tujiandae kwa sababu sisi tunatakiwa kama tuna elimu hii hatuna tujiandae au tukeshe kwa maneno aliyotumia bwana yesu maana hatujui siku wala sama wiki iliyopita tuliangalia ndoto ya nebukadneza na tafsiri aliyokuwa ameitoa daniel ambayo inachukua miaka yote toka wakati ule daniel alipokuwepo wakati wa utawala wa nebukadresa uh, mtu wa babeli mfalme wa babeli mpaka mwisho wa wakati tunas- kwa sababu tulisoma kwamba baada ya lile jiwe kuja na kuharibu yale yote ya zamani basi kulikuwa na establishment ya ufalme ambao hautakuwa na mwisho na tunajua kwamba ni ufalme wa yesu kristo leo <coughs> tutaendelea katika kitabu cha danieli na tutasoma sura ya saba ambayo kuna maono mengine daniel sasa mwenyewe aliyoyaona na tutajaribu kupita katika hiyo tuone kwamba mungu kila wakati alikuwa akizungumza na watu na kurudia ili kuweza ku kuhakikisha kwamba kile anachozungumza nao ndio kitu kitakachotokea kwa maono mengine kama tulivyoangalia wiki iliyopita kwamba kuna utawala wa kibabeli au wa kikaldayo halafu kuna ufalme au dola itakayopita na ilishapita ya wajemi na wamedi au wamedi na wajemi alafu baada ya hapo itakuja dola ya kiunani na dola ya kiunani ambayo iliongozwa na ugiriki ilikuja na kupita na baada ya hapo kwamba itakuja dola ya kiruni na hii ilikaa miaka mingi kuliko zile nyingine na mwisho kabisa na wale ile dola ya tano ule udongo uliochanganyika na chuma tukasema hii ni rumi iliyofufuka na ndiyo maana ina chuma kuashiria kwamba imechukua kutoka kwa, kwa, kwa, kwa, kwa rumi iliyokuwepo lakini ule udongo ulikuwa unaashiria kwamba yale ambayo yatakuwepo wakati huu kuelekea mwisho kabisa Itakuwa hayana itkua haya wala hayana nguvu kama nguvu zile za kwanza na tu wanzuksema kwamba unajua miguu nyayo zina vidole kumi ambayo ni mataifa kumi na mataifa haya nakubaliana uh, kwa, kwa wingi zaidi kwamba ni mataifa ya ulaya ambako ndiko hasa kulikuwa makao makuu ya dola ile ya kirumi ambayo baadaye ilivunjika na ikavka ikawa vipandevipande vipande, kama tunavyoiualeosasa tunapofika katika sura hii ya saba na nitasoma na kueleza tunaona juu ya wanyama au maono ya danieli yaliyohusu wanyama aliyokuwa amewaona ni wanyama wanne aliona mnyama wa kwanza alikuwa kama simba na neno inaotumika ni kama kwa sababu alikuwa sio simba lakini liianafanana na mfanano wa simba iaje ana vitu vingine vinavyomtofautisha na simba vinavyotofautishanasimba sisi mnyuma wa pili alikuwa kama dubu mnyama wa tatu alikuwa kama chui mnyama wa nne alikuwa na sura ya ajabu na umbo la ajabu ambao katika mwaka wa kwanza wa belshaza belshaza mfalme wa babeli ni mtoto wa nebukhadreza sasa sura hii ya saba mambo anayoandika anaandika mambo ya nyuma kwa sababu ukumbuke baada ya sura ya tano belshaza alipofanya mambo yasiyofaa kikatokea kiganja na usiku usikuullkuwa anafanya pate na rafiki zake alipinduliwa na dola ikatawaliwa na dario medi sasa lakini hapa anazungumzia historia anazungumza mambo ya nyuma aliyokuwa anayoona wakati huo alikuwa anaandika kwao anazungumzia maono aliyoona nyuma anasema katika mwaka wa kwanza wa belshaza mfalme wa babeli danil aliona ndoto na maono ya kichwa chake kitandani mwake basi akaiandika ndoto akatoa habari ya jumla ya mambo hayo daniel akanena akisema naliona na katika maono yangu wakati wa usiku tazame hizo pepo nne za mbingu zilivuma na nguvu juu ya bahari kubwa ndipo wanyama wakubwa wa nne waktoka bahariwot waana babasmwawan alikuwa kama simba naye alikuwa na mabawa ya tai nikatazama hata mabawa zake zikafutuka manyoya na kadhalika na kadhalika na wa kwanza alikuwa anafanana na simba naye alikuwa na mabawa kama yata mstari wa nne wa tano anasema anatazama mnyama mwingine wa pili kama dubu naye aliinuliwa upande mmoja na mifupa mitatu ya mbavu ilikuwamo kinywani mwake yani kuonyesha huyu kwamba alikuwa tayari ameshakamata mawindo na anasema <coughs> wakamwambia mnyama huyo hivi inuka ule nyama tene mstari wa sita anasema kisha nikatazama na kumbe mnyama mwingine kama chui naye juu ya mgongo wake alikuwa na mabawa manne kama ya ndege mnyama huyo alikuwa na vichwa vinne akapewa mamlaka sasa huyu ni mnyama wa tatu aliona simba dubu sasa anaona mnyama ambaye ni kama chui lakini kama chui mwenye vichwa vinne ana mabawa manne na akapewa mamlaka mstari ule wa saba baadaye nikaona katika njozi ya usiku natazama mnyama mwingine mwenye kutisha mwenye nguvu mwenye uwezo mwingi naye alikuwa na meno ya chuma makubwa sana alikula na kuvunja vipande vipande na ukanyaga mabaki kwa miguu yake na tumbo lake lilikuwa mbali kabisa umbo lake lilikuwa mbali kabisa na wale wa kwanza naye alikuwa na pembe kumi nikaziangalia sana pembe zake natazama pembe nyingine ikazuka kati yao nayo ilikuwa ndogo ambayo mbele yake pembe tatu katika zile za kwanza zikangolewa kabisa na tazama katika pembe hiyo mlikuwa na macho kama macho ya mwanadamu na kinywa kilichokuwa kikinena maneno makuu nikatazama hata viti vya enzi vikawekwa na mmoja aliyemzee wa siku ameketi mstariwa tia huo mavazi yake alikuwa meupe kama theluji na nywele za kichwa chake kama sufu safi kiti chake cha enzi kilikuwa miali ya moto na gurudumu zake moto wakao mto kama mto kama wamoto ukatoka katika kupita mbele zake maelfu elfu elf wakamtumikia na elfu kumi mara elfu kumi wakasimama mbele zake hukumu ikawekwa na vitabu vikafunuliwa nikatazama wakati huo kwa sababu sauti ya kwa uh, sa, ya sauti ya yale maneno makubwa iliyosema iliose, ile pembe na litazama hata mnyama yule hiyo pembe ni yule mnyama akawao mwili wake ukaharibiwa akatolewa katikateza kwa moto na kwa habari ya wale wanyama wengine walinyanganywa wali mamlaka yao wlakini maisha yao yalidumishwa kwa wakati na majira nikaona katika njozi za usiku natazama mmoja aliye mfano mwanadamu akaja pamoja na mawingu ya mbinguni akamkaribia huyo mzee wa siku akamleta karibu naye naye akapewa mamlaka na utukufu na ufalme ili watu wa kabila zote na taifa zote na lugha zote wamtumikie na mamlaka yake ni mamlaka ya milele ambayo hayatapita kamwe na ufalme wake ni ufalme usiyoweza kuangamizwa wapendota mungu nimesoma sio kwa sababu nyinyi msingi aliweza kusoma lakini nimesoma ili sisi watu wote tuone habari hii aliyoiona daniel aliogopa kwa sababu alitizama akaona bahari inatoa wanyama na wanyama wale ni wakubwa wa kutisha walikuwa wanatisha na mwisho kabisa baada ya mnyama wanne tunaona kwamba kulikuwa na hukumu na mzee wa siku alikuwa amekaa juu ya kiti cha enzi na wanamweleza mavazi yake na jinsi hata yeye mwonekano wake na jinsi ambavyo na mazingira yote ya pale na mwisho kabisa anasema akaja mmoja mfano wa mwanadamu mfano wa, wa mwanadamu akapewa mamlaka yote na utawala wake ukadumu milele na milele nafikiri mimi kwa wale ambao tulikuwepo wiki iliyopita unaweza tayari uka connect, ndoto ile ya yaeukadreza na maono haya ya daniel anayokuja kuyaona wakati huu wa ufalme wa belshaza na mungu anakofem naye kitu fulani lakini kuna mambo ambayo hata yanapoyaona anajiuliza kwamba hii maana yake ni nini sasa tuteremke pamoja mstari wa kumi na tano basi mimi daniel roho yangu ilihuzunika mwili wangu na hayo maono ya kichwa changu yakanifadhaisha nikamkaribia mmoja wa hau aliosimama b karibu nikamuuliza maana ya kweli ya hayo yote bas akaniambia akanijulisha tafsiri ya mambo hayo kwa hiyo uzuri wa biblia huwa unatoa tafsiri yale inayo na mara nyingine watu h wanajaribu ga b tuliona sanamu kichwa cha dhahabu uh, na hivi hiv amba zote zilikuwa ni uta, tawala za dunia ilikuwa ni ni dola watu wengine huwa wanaweka tafsiri wanaongeza ili kupanua lakini yao na na na niseme ni vizuri sana kuanzia kwenye kinachosema bibilia halafu ndio twende kwenye aa, kujaribu kuanza na kujaribu kuunganisha anajaribu kuunganisha na mistari mingine hapa anapewa tafsiri mstari wa kumi na saba unasema wanyama hao wakubwa walio wa wanne wa ni wafalme wa, wa nne watakaotokea wa duniani lakini watakatifu wake aliyejuu wataupokea ufalme na kuumilikiwa ufalme milele nam hata milele na milele wapendwa tuna kwamba zitatokea dola yatatokea mambo mengi lakini mwisho wa mambo yote tutatawala sisi pamoja na kristo milele na hata milele hiyo ni kutoka katika hayo mambo yote tuliyowasoma Uh, wiki iliyopita na haya tunayozungumza ya ndoto na maono ya daniel leo anaendelea anasema kisha nalitaka kujua maana ya yule mnyama wa wanne kwa sababu sadani alipoambiwa ni wale wafalme wanne ha akaunganisha toka kichwa cha dhahabu na kifua kile cha fedha na kiuno kile cha shaba na yale miguu iliyokuwa ni ya chuma na mwisho kabisa chuma na udongo akaelewa lakini yule mnyama wanne kuna details. ambazo mungu alikuwa ameongeza kwenye maono yale ya kwanza ili tuweze sisi leo kuelewa vizuri zaidi anazungumza anasema kisha nalitaa kujua maana ya yule mnyama wanne aliyekuwa mbali na wenziwe wote mwenye kutisha sana ambaye mano yake yalikuwa ya chuma na makucha yake ya shaba aliyekula na kuvunja vipande vipande na ukanyaga mabaki kwa miguu yake na habari za, za zile pembe kumi zilizokuwa kichwani mwake na ile pembe nyingine iliyozuka ambayo mbele zake yake zilianguka pembe tatu y yani pembe ile yenye macho na kano lilonena makuu ambayo kuonekana kwake kulikuwa hodari kuliko wenzake nikatazama na pembe hiyo hiyo ilifanya vita na watakatifu ikawashinda hata akaja huyo mzee wa siku na watakatifu wake aliye juu wakapewa hukumu na majira yakawadia kawadia watakatifu wakaumiliki ufalme akanena hivi huyo mnyama wa nne atakuwa ni ufalme wa nne juu ya dunia na namnaelewa wote ufalme wa wanne ni ufalme wa rumi uliofananishwa na chuma na huyu mnyama ana meno ya chuma anasema utakaokuwa mbali na falme zile zote nao utakula dunia yote na kuikanyaga na kuivunja vipande vipande na habari za zile pembe kumi katika ufalme huu wataondoka wafalme kumi na mwingine ataondoka baada ya hao naye atakuwa mbali na hao kwa kuwa wa na, uh, kwanza naye atawashusha wafalme watatu naye atanena maneno kinyume chake aliye juu naye atawadhohofisha utakatifu wake aliye juu naye ataazimu kubadili majira na sheria na watatiwa mikononi mwake kwa wakati na nyakati mbili na nusu wakati lakini hukumu itawekwa nao watamuondolea mamlaka yake kuipoteza na kuiangamiza hata milene na ufalme na mamlaka na ukuu wa ufalme nchi chini ya mbingu zote watapewa watu wa watakatifu waaliye juu ufalme wake ni ufalme wa milele na wote wenye mamlaka watamtumikia wata na kumtii huu ndio mwisho wa jambo lile nafikra zangu zililifadhaisha uso wangu ulibadilika lakini na liliweka jambo hilo moyoni mwangu sasa anapozungumzia juu ya ufalme wa nne anazungumza juu ya ufalme wa rumi na anaona kwamba katika kama anavyosema kwamba pembe kumi ye, zilizuka na sema pembe zile kumi ni wafalme watakaoondoka wtondok watakaokuepo katika ufalme ule yaani baada ya ufalme ule kama tunavyosema nyakati za mwisho rumi itafufuka tena lakini itakapoufuka haitakuwa kama ile ya kwanza iliyokuwa chini ya makaizari hii itakuwa ya vipande vipande na watazuka wafalme kumi na baadaye mfalme mmoja mwenye nguvu jule mwenye kale kapembe kenye macho kenye mdomo kanakonena mambo makuu kinyume cha aliye juu na katang'oa wafalme watatu kwa mana ya kwamba katachukua nguvu ya wafalme watatu na kutawala sasa haya ni mambo ya ulaya ulaya uh, wiki iliyopita lilieleza kwa ufupi kujiunganisha na kwa kweli, kwa kweli lengo la kuwa najua sasa hivi tunapozungumza baada ya vita vya baridi ambayo ilikuwa ni soveti na, na marekani baada ya vita ile kuisha na sovieti kuparaganyika katika nchi nyingi mbalimbali mbali. sasa aliyebaki mwanaume duniani ni marekani ndiyo anayetisha ndiye wa dunia hata sasa hivi sasahivi kweye yanayoendelea unaona anamwambia l msaada uko niani inajulikana ulikanaksafika pale akikaa kwenda kupigana anaweka meli zake ndege zake kwahiyo wale wengine wote wanaozunguka waarabu wanashika adabu wasimpiga l kwasababu bado ana dunia lakini ulaya walikuwa wametaka sana kwamba wao wawe nao kama kamap waweze kusimama kwa miguu yao na wawe wakubwa sasa hilo halitatokea kirahisi kwa sababu wamechanganyika na hawako pamoja kama vile chuma kile kilivyochanganyika na udongo lakini tunaambiwa watazuka katika hata maono haya ya daniel watazuka tena siku za mwisho na watakapozuka wafalme wale audola ile ya rumi iliyofufuka baadaye kutoka katika ile dola aa, atazuka aa, huyu sasa ambaye anazuka kama pembe ambaye atakuwa ni mpinga kristo watu wengi tunaamini kwamba hizi tunazozungumza ni sstem za watawala na kwa hiyo hata huyu mpinga kristo hata kama ni mtu lakini atakuja kwa maana ya kama power, nguvu ya kisiasa na tunadhani sana kwamba itakuwa ni jambo linalohusu mambo ya uchumi na dunia sasahivi wapendwa imechanganyikiwa sasa so hivi dunia imechanganyikiwa na kuna mambo mengi sana yanayotokea na sasa hivi tunapozungumza tayari kuna kubwa ya kuiondoa dola ya marekani katika kuongoza uchumi wa dunia na kuna makundi mbalimbali mbali, kuna ulaya kuna Brits, unafahamu uh, kundi la urusi brazil india souafrica na uh, kama hivi wanataka ku nao wawe na na jambo lao kwa hiyo kuna hizo na uchumi umeharibika kwa vitu vingi sasa hivi tunavyozungumza na hata matatizo na shida nyingi zinaozotokea zinazidi kuporomosha uchumi wa dunia dunia imechanganyikiwa haijui namna ya kurekava sasa tunadhani atatokea mtu mmoja ambaye atakuja na systems ambazo atasema tukiisha jaribu kudhibiti dunia kwa namna hii nafikiri tunaweza tukadhibiti uchumi na kila mtu akaweza kuishi kwa uhuru kula na kunywa sasa hivi kinachotokea nafikiri mnaelewa hizi pe za group la kina gp gates wanajaribu kushawishi dunia kwamba dunia tuingie kwenye uh, aina nyingine ya utawala tunaita well, sasa hivi kitu kinachotawala kuna mataifa makubwa yale yenye veto na umoja wa mataifa yanatawala kuna namna fulani dunia inavyojitawala lakini kuna hasa interest ya kubadilisha hiyo world order na hii itakuwa nguvu yake kubwa itakuwa kwenye teknolojia wengi mmesikia kwa sababu ni kwamba tunaingia kwenye uh, fo4 ya ya ya ya industrial revolution uh, ambayo uh, tukiingia kwenyea kwenye, kwenye Uh, fourth industrial revolution mambo haya mengi tunayoyaona leo yatabadilika sana yatabadilika sana sasa hivi tuna controls unaweza ukasema una uh, jambo lako una kiwanja chako una nchi yako lakini mipaka inabomoka na baada ya muda fulani kutakuwa hakuwezekani kuwa na tulizokuwa nazo tena tatoamfa sisi tuna tuko vijana wakubwa hata tunaanza sasa kuzaa tulikuwa tunaweza tukakontrol hata watoto wetu kitu wanachotizama wanachosikia wanakokwenda na kadhalika leo hii labda wa, wazee wasioelewa kinachoendelea lakini sasa hivi kwenye peke yake ambayo ni levu ya teknoloji ya chini sana bado yani hapo ni chini sasa hivi watoto wanalelewa na mitandao wana magrupu yao watoto na vijana hata watu wazima kama ni ya kishule kama ni ya kikanisa kama ni ya kigrup fulani tu ambayo linantrest zake ndio wanakozungumza mambo yao ni paka bd zimeanguka tayari sasa hivi tunavyozungumza nadhani kwa mawazo yangu tunakokwenda hata makanisa yalivyo ya kama tunavyo ya leo tayari yameshabadilika sio makanisa yale sisi tuliyoingia na kesho itakuwa wazi na itakuwa itakuwa imejiseti tofauti sana sasa hivi na nasema kwa huku kwetu kwa sababu kwa ulaya marekani wapo wlen zamani kuna watu ambao hawaendi makanisani tena wanasali kwenye mtandao unaelewa yani tayari hata soiet yetu imeshaanza kujitenga watu wanakuwa na maisha yao wenyewe na wanataka kuyatawala wenyewe na sio katika kule utawala wa jumla wa sisi kama kundi sasa hii ina haitii nguvu dunia hii inadunia kwa maana ya kwamba mtu atakayekuwa ndiye anayetawala hiyo mitandao hizo ndie atakaekuwa natawaladu na kwahio kuna wakati hatuhata sasahivi mimi nimesafiria mke wangu ila pesa h sasahivi sasa imeshakuwa tena sio ishu kwasababu hata ukienda mpaka vijijini unaweza ukanunua kitu kwa pesa ambayo iko kwenye account, bank, mahali fulani na ukanunua komitandao ni maneno tu yanayobadilishwa kwa tutafika mahali ili kuuza na kununua inabidi uwe na id fulani ambayo yuko kwenye na kwa hiyo nadhani kwamba mtu huyu anaye hii mitandao atakapokuja na kujaribu kuleta solutions za uchumi wa dunia inayowezekana wakafika mahali wakasema provided mtu anaweza akala na kunywa hakuna haja ya mtu pesa kwa unafanya kazi pesa zinakaa kujipul mahali fulani na you know, kitu fulani hivi ili kuweza kuondoa ile dhana ya uchumi kama tunavowa kitu chochote kile kitakachotokea lakini ni kweli kwamba uh, tunakoelekea tutafika mahali kile kipembe chenye makufuru kitakapotokea basi chenyewe kitakuwa kita kimefika mahali pa paku dunia na sasa bibilia ili kujaribu kutuunganisha tuelewe jambo hili ni nini na linatokeaje anasema kwamba mambo hayo yote make huyo atapiga mpaka vita watakatifu na nini lakini nguvu yake itakuwepo kama ukisoma katika mstari ule wa Uh, uh, uh, uh, wakati na nyakati mbili na nusu wakati moa um, niangalie hapa eh, mstari wa ishirini na tano naye atanena maneno kinyume cha aliye juu naye atawadhoofisha watakatifu wake aliye juu naye ataazimu kubadili majira na sheria nao watatiwa mikononi mwake kwa wakati na nyakati mbili na nusu wakati msawa mlango wa amsarwa mlango wa mlangowas ile wakati nyakati mbili na nusu wakati ni miaka mitatu na nusu na hii inazungumzia ile miaka mitatu na nusu ya mwisho ya utawala wa mpinga kristo kwa sababu atakapofika tunaona kwamba mwanzoni atafanya agano na utawala dunia na hata Israel. kwa maana ya kwamba yeye atakuwa ni mtawala mzuri ataonekana kweli anasaidia dunia na miaka mitatu na nusu baada ya unyakuo miaka mitatu na nusu atafanya vizuri na tunajua miaka mitatu na nusu itakuwa ni ile ile dhiki kuu ambayo haijawahi kuwepo toka dunia kund sasa wapendwa watu wa mungu hili haya yanapotokea mpinga kristo anapodhihirishwa kanisa litakuwa limeondoka maana kanisa ndilo lizuialo kwamba huyu mpinga kristo asiweze kudhihirishwa nafikiri mimi baadaye katika wakati hule wa maswali nitasoma na mstari mmoja kuonyesha kwamba kuna zuiai ile siri Uh, au ile, ile, ile, ile, ile roho ya mpinga kristo isiweze kuwekwa wazi o wapendwa wtu wa mungu tupo kwa kweli ukitizama tupo kwenye nyakati za mwisho kabisa hmm. na leo niombe niishie hapo kwa kusema kwamba tumeangalia kwa ufupi juu ya wanyama wa daniel na tunaona wanashabihiana kwa karibu sana na Uh, ile ndoto ya nukad aliyoitafsiri daniel na wanyama hao wote wanne wanne yule tunaona katika uh, maono ya daniel amekwenda haraka mnyama wanne ameonyeshwa pamoja na pembe kumi pamoja na ile moja na baada ya hapo utawala wa milele wa watakatifu wapendwa watu wa mungu niseme tu kwamba mungu wa mbinguni a awabariki kwa wakati huu kwa dakika hizi zilizobaki nipate maswali yatanisaidia na mimi aa, labda kutoa ufafanuzi zaidi mungu wa mbigu naabari