washowas wake daima usizimike amen mungu awabariki sana tunamshukuru mungu sana kwa ajili ya juma hii lizuri na katika nchi yetu katika wiki hii ni juma la uinjilisti bwana yesu asifiwe sana amen na kwa hiyo siku hizi chache mpaka jumapili tutazungumza kuhusu winjilisti na mimi naanza juma leo kao nisikilize yale ambayo roho mtakatifu ameweka katika, katika moyo wangu leo ntazungumza juu ya moyo ugusao wengine na nikisema hivi maana yake ni kwamba sisi wote tumealikwa na kristo ili kuwa wanafunzi na ili kuwa mashahidi sisi wote tumealikwa na kristo katika neema yake kuwa watumishi kwamba tutakuwa wanafunzi na pia tutakuwa wahudumu wa injili na maandiko yetu leo yanapatikana kutoka katika kitabu cha matendo ya mitume sura ya tisa na nitasoma kuanzia mstari wa hahina moja na mpaka mstari wa arobaini mbili lakini nitasoma kwanza mstari wa t moja mpaka mstari wa 35 nabaadaye nitasoma tena 36 na mpaka mstari wa 41 nitasoma maandiko haya katika jina la bwana basi kanisa likapata raha katika uyahudi wote na galilaya na samaria likajengwa likiendelea na kuongezeka katika kichwo cha bwana na faraja ya roho mtakatifu hata petro alipokuwa akizunguka zunguka pande zote akawatelemkia na watakatifu waliokaa lida akamwona mtu mmoja huko jina lake ainea mtu huyo amelala kitandani miaka minane maana alikuwa amepooza petro akamwambia ainea yesu kristo akuponya ondoka ujitandikie mara akaondoka na watu wote waliokaa lida na sharon wakamwona wakamgeukia bwana na watu wote waliokaa lida na sharon wakamwona mtu yule ambaye alikuwa nikiweta amepoza wakamwona kwamba ameponywa na wakamgeukia bwana kipindi hiki tunachosoma mahali hapa ulikuwa sio mwisho wa mateso ya kanisa ile ilikuwa ni mwisho wa awamu ile ya kwanza aa, mpaka wakati ule wa stefano kanisa lilipoanza lilianza kwa kishindo sana kama mnavyofahamu siku ya kwanza tu injili ya petro ilileta watu elfu tatu kanisani sisi tukihesabu namba zetu tuko pungufu kidogo ya mia nne tunapohesabu namba lakini jumaa mara chache huwa tunafika mia uh, tatu uh, mia namba zetu wakati mwingine zinakuwa chini sasa unaweza ukafikiri ni nguvu gani ambayo inaweza ikakusanya watu elfu tatu ambao bado hawajakata shauri hawajamjua yesu wahubiriwe habari za yesu waokoke wabatizwe manawalfu tatu ni wale waliobatizwa tu hacha wale ambao walikuwa wameamini lakini walikuwa na maswali maswali wanangoja yajibiwe halafu ndio waje kwa bwana nataka kusema jioni hii ya leo kwamba mungu wetu bado ana uwezo ule uliokuwepwa wakati wa kanisa la matendo ya mitume na naanatamani mno kuwafikia watu lakini watu watafikiwa sio kwa uh, maneno mazuri peke yake au kuwaalika lakini watu watafikiwa kwa kweli na nguvu za mungu kanisa linahitaji kujiweka mahali ambapo linaweza kutumika na roho mtakatifu ili liweze kuwa na katika jamii yoyote inayozunguka na hili linawezekana kama wale walioitwa wanafunzi ambao ni mimi na wewe tutaweka katika mioyo yetu kama kipaumbele kuwafikia wenzetu ambao bado hawajafikiwa na neema hili sio jambo dogo sio jambo rahisi ndio maana wakati mwingi unashangaa kwamba kanisa lipo lakini vuguvugu lile la injili wakati mwingine sio kubwa kiasi hicho kwa sababu au tumewaachia watu wanaoitwa wanjilisti au tumewaachia watu wanaoitwa wachungaji au tumeachia mtu mwingine anaitwa mtumishi na wengine wakabaki kama wanafunzi na awakufanya wak- juhudi ya ziada najua kuna mambo unafanya asma sio kwamba sio kwamba hakuna chochote unachofanya latunazungumzia kufanya hata zaidi ya vile unavyofanya sasa o juma hili, tunalo juma la uinjilisti na majuma haya yataendelea kuwepo tulikuwa nalo juma kama lima uliopt utu a j kukaa kama, kuka kama hivtunayokaa kama familia na kutafakari mambo yale mungu anaotutuma sisi kuhubiri injili au kufikisha nuru kwa wengine je hata mazungumzo haya katikati yetu sisi wenyewe yana impakt kubwa kiasi gani tunaona umuhimu huo je tunaona umuhimu wa kuongeza juhudi tunaona muhimu wa kujitolea ili tuweze kufanya zaidi sasa tunapofika mahali pa kujitolea ndio ambapo roho mtakatifu anaanza kufanya kazi na sisi kiukweli nikisema kiukweli nafikiri mnanielewa mlio wengi yaani kama kanisa tuone uh, miujiza tuone matendo makuu ya sio kwamba hatuyaoni tunayaona lakini nazungumzia kwa maana ya akt ya injili mbora tunawaombea watu kila siku wanapona ni kweli tunawaombea tunawaombeana kwa kweli tunamwona mungu kila siku lakini kuna mambo ambayo yasipotokea keko ni vigumu sana kuzungumza na watu lugha ya kuwaeleza yesu ni nani na kwa nini wanamhitaji yesu na yakitokea maswali yanapungua watu wanaona kwa macho yao mioyo yao inanyenyekeshwa na wanamwamini huyu yesu sasa tufanye namna gani kanisa la kwanza lilifanya namna gani tunaambiwa na sitasoma kule Uh, nyuma mlango uliotangulia huu ni mlango wa tisa ilioom ukisoma mlango wa sita wa saba unaona jinsi ambavyo petro anazungumza na wa, wanafunzi wengine anapanga watu mlango uli wa sita wafanye huduma nyingine ili yeye petro pamoja na mitume wa divoti mda wao kwa ajili ya mafundisho au kulifundisha kanisa na kwa ajili ya maombi mambo haya ni ya muhimu kwa sababu hatutegemei nguvu zetu wenyewe tunategemea nguvu ya roho mtakatifu ko lazima tukubali sio yeye anayetufuata si ni sisi lazima tumfuate yeye haleluya pale alipo ili tuweze kusimama katika ajenda yake kwa hio tumesoma hapa katika maandishi haya yanasema kanisa likastareheshwa au likastarehe baada ya mambo yaliyotokea sura ya saba kanisa yerusalemu lilitawanyika lilitawanyikwa kabaki mitume peke yao kwa sababu ile ishu iliyokuwepo wakati ula stefano ilikuwa ni ngumu hawakuwa wametegemea unajua mdapomwona watu wameingia hapa na ni system sio sio jambo ambalo ni watu wanaoua mwizi ni system ilikuwa ni dini ya kiyahudi wanamkamata mwenzenu mmoja kama ni shemasi au ni mzee wa kanisa au ni mchungaji wanampiga kwa mawe na nyinyi mnashuhudia mpaka anakufa kanisa likaju kwasababu sasa walikuwa wanawindwa kila nyumba walikuwa teroisd walikuwa hamna mahali pa kujificha hawajui baada ya stefano atakayefuata ni nani kwa hiyo jambo lilipotokea watu wakatawanyika hawakuwagana hawaku ukisikia filipo akateremkia samaria hakukaa na bartolomeo wakapatana au na, na, na, na mtu mwingine wakapatana kwamba bwana mimi ngoja niende, niende nani samaria wewe uende mahali pengine hapana ni kitu kilitokea tu jambo limezuka dic watu wakatawanyika wakamwacha mchungaji na wazee wake wa kanisa wengine wote wakaingia mitaani sasa sio uoga kwa sababu tunaona tunaonapat yao walipoingia mitaan nini kilichotokea sasa baadaye tunaona sura ile ya nane mambo yaliyotokea baada ya pale sura ya tisa kuna mambo mengine yakatokea paulo ambaye alikuwa ni tishio kubwa sana akiliandama kanisa na kulitesa akafika mahali akakutana na yesu na akatoa maisha yake kwa yesu kanisa likajisikia limepata ushindi mkubwa najua mnapowsikia mtu fulani hata sisi kwenye jamii yetu tuna watu wana majina alafu sikie <laughs> mtu fulani ambaye ana jina na amekuwa tishio alafu mwisho wa siku bila hata kumfuata na kumchapa injili anasimama kwenye vyombo vya habari na kusema lolote naliwe lakini nimeamini kwamba hakuna mwanaume kama yesu ingawa waliogopa hata alipokuwa nakwendwa wakafikiri anawapeleleza lakini baadaye ilifahamika kwamba kweli huyu mpendwa kaatoa maisha yake kwa yesu hapa tuliposoma amani ilipo na kanisa alifuatiliwi kiasi hicho petro akapita kwenda kuwasalimu wapendwa waliokuwa wanaishi katika pande za lida anasema akizunguka zunguka maake alikuwa anapita sehemu nyingi pande zote akawatelemkia na watakatifu waliokaa lida na alipofika kule katika kukaa kule wanapita mitaa ya keko mtu huyu mtumishi wa mungu akaona mtu kiwete anaitwa ainea na kwa kuwa alimwita kwa jina inaonyesha kwamba alikuwa kwa njia fulani katika kukaa kule aliweza kumfahamu labda alikuwa ni mtu ambaye ameanza kuwa na moyo wa kutaka kumfuata yesu sijui lakini inaonyesha kwamba uh, tayari kulikuwa na connection fulani na petro anapita siku hii maalum roh mtakatifu anamnong'oneza kwamba ainea amefika mahali baada ya kusikia injili sasa ana imani ya kupokea upojaji wakati tunaposimama kufanya kwa ajili ya bwana bwana ana yake ya kufanya mambo yake maana wakati mngi unaweza ukajuuliza sasa kwa juhuliza, nini inakuaje mbona hatuoni miujiza miujiza haitengenezwi miujiza ya kweli haitengenezwi wala hatukai na tunamwomba mungu aonekane lakini hatuwezi kusema nini kitatokea lini lakini bwana anangoja na kuna vitu vya msingi anavyosubiri kwanza kabisa lazima kuwe na mtu aliye tayari na mara nyingi sio mtu ni watu katika maana ya kanisa walio tayari tayari mioyo yao iko tayari na iko shambani pili ni muhimu sana kuwe na kapasiti uwezo wa kulea wale watakaokuja kwa bwana ni mambo muhimu ni muhimu sana kama kwa mfano tunaendelea na hatuna mpango wote hatuna mpangilio mzuri sasa okoe, kuwako, kwa nini mungu waokoe kama wote watakaokuja kuokoka wote watapotea au nadhani hawa watu walipokuwa retain watu wao wa kanisa la kwanza kwa sababu waliwahubiri tu alafu wakasimama wenyewe hapana walifanya kazi kubwa sana ukisoma katika sura zinazofuata pale utaona kama sura ya kumi na tatu jinsi ambavyo barnaba alikwenda akamtafuta paulo kwa sababu kazi ilikuwa imepanuka sana wakakaa pamoja pale antiokia kufundisha kwa muda mwingi walikaa wakafundisha wakafundisha mpaka watu wakaweza kusimama kwa miguu yao kwao tunahitaji watu kujitolea hatutakwenda tu hatu, kwenda kuchukua waongofu wapya au watu wakaja kadisani halafu hakuna mtu wa kuwajibu maswali yao hakuna mtu wa kuwapa maelezo hakuna mtu wa kuomba nao kama wanashida nazo uzu zao hakuna mtu, mtu wa kuwafundisha ili waweze kukulia neema ya uokovu kwa sababu uokovu ni uokou okovu ni imani uokou uokovu ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni jambo ambalo likitupata katika maisha yetu tunapompokea yesu tunapata na neema ya kuendelea kukua katika uokovu hatuaka Bro, lazima kanisa liamke lazima kanisa liamke ili mambo fulani yatokea kwa hiyo petro anapita ambia ndugu enea yesu anakuponya inuko jitandikie ninadhani mii kwa mawazo yangu aliyeandika dokta luk aliyeandika maneno haya hakutohoa kwa maana ya kwamba petro alifika pale akamwambia haya nguji tuweke mikono wakaanza kuomba pale afu y anasema amwambia yesu ah, alimwambia yesu anakuponya inuka chukua nanii magodoro yako akojitandikia kitanda chako yule bwana akasimama kwa sababu anayeponya na nguvu ile inayoponya haitegemei style haitegemei mtindo fulani wa namna ya kuzungumza ukuhubiri haitegemei namna fulani ya kuombea au tunavyowishi mazoea yetu mungu anaponya tu kabisa wakati yona alipoponywa pale lindi yona alikuwa ni mmoja wa masheh maarufu sana sio lindi tu tanga mpaka lamu na miaka ile ya the bwana akawa ametaka kumponya miaka ya 7 ya mwishoni na yeye alipata shida alikuwa anatoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine na alikuwa usafiri mikoo ya kusini ilikuwa ni migumu sana zamani kwahio kulikuwa na trekta imebeba magunia ya soya, soya beans na yeye kwa sababu anataka kwenda mahali kutoka hapa aende mahali pengine akapanda kwenye magunia yalikwa juu sasa walipokuwa anapanda kwenye mlima fulani kilima fulani lile gari likashindwa lile trecta na likarudi nyuma iliporudi nyuma yeye akaanguka kwa nyuma na ile trailer ya treta ikachomoka kwenye trekta kwa hiyo ikamrudia yeye mlango wa nyuma wakuseme a ya nyuma ikaenda ikamwangukia ikampiga kwenye mgongo na magunia yote yakaja juu yake walipomtoa pale chini alikuwa wanamkimbiza hospitali akafie hospitali kahospitali ya lindi wakafika na walijaribu kumsaidia akapona katika maana ya kupumua akufa lakini akawa amevunjika uti wa mgongo na kwa hiyo hawezi kufanya kitu chochote na kwahio wakamfunga mikono na miguu kwa sababu alikuwa amepata tunaita vunjikavunjika kwahiyo wakamweka na kwa hiyo akakaa pale muda mrefu na kwa sababu mwili wake sasa au haushughulishwi hau na amelala muda mrefu akaanza kuoza sehemu za mwili wake na kitandani kwake kulikuwa kunatoka funza na hata kumhudumia ilikuwa ni shughuli ngumu sana aliathirika alikua mpaka lifkamahaliawezunvusasa siku moja na mkutano wa injili pale mjini anaubiri mzee mmoja anaitwa crist kiwia yuko hapa daressalam sasa anachunga moja makanisa hapa dar es salaam baada ya kukaa marekani miaka mingi christian akaletewa nguo za wagonjwa wengi kumbe kuna mtu mmoja naye aliona yule mgonjwa pale kama wengine wa wanapona yule hawezi kupona huyu ni nurse akapeleka kanga ikaenda ikaombewa akarudi akaja akaiweka kwenye kichwa cha yule mgonjwa wala hakumwambia mgonjwa usiku wa manane maneso waliokuwepo wakasikia akipiga kelele kali za maumivu wakasema ah, yule mgonjwa wetu ambaye ana roho tisa nafikiri zote zimekwisha leo disku yake ya kuondoka walijua wanakufa hakukuwa na njia yoyote ya kumsaidia lakini walipolala asubuhi walimkuta yuko nje anaotajua walipomuuliza akasema usiku alinitokea mtu akaniambia jina lake ni yesu alikuwa na mwanga mkali sana akanishika mkono akaniinua na nikaona tu nimekuwa mzima kwaio toka wakati huu akawa ni mhubiri mkali sana wa injili na mungu amekuwa akimtumia sana nchini kwetu mpaka nchi za nje inawezekana hujawai kumsikia Uh, na naelewa ni kwa nini lakini uh, namfahamu vizuri kwa sababu alipotoka lindi alifikia nyumbani kwetu kwa hiyo tuliishi naye nyumbani kwetu na baadaye of os akaanza huduma kama hivyo n mambo haya unaweza ukasema sasa inakuaji lakini huyu aliyekwenda ku, ku, kupeleka ili kanga ni mtu ambaye alikuwa haamini alikata tushauri na akasema inawezekana huyu naye mungu akamtembelea na yeye hakujua chochote lakini mungu akamtembelea ni kwa nini ni kwa sababu kwa kweli kanisa lilikuwa committed sio ishu ya petro sio ishu ya petro ni ishu ya kanisa sasa hivi tumetangaza maombi tutakuwa na maombi mfululizo kwa wiki tano telling you kama jambo hilo likisimamiwa kwa maana ya watu kuwapa ushirikiano wa wachungaji wao makanisa madogo makanisa yakaomba yakamlilia bwana kwa ajili ya items item nazo na kwa ajili ya kazi ya injili mahali hapa hapata tosha mahali hapa hapata tosha mungu ataanza kuwatumia na kuna watu watakaotokewa na bwana yesu huko mitaani na watakuja wenyewe kanisani kwa sababu tayari watu wanaoomba wana mioyo ya utayari siyo ya kuhubiri tu hata ya kulea au ya kutunza mavuno yale yani, ambayo bwana atayaleta ghalani kwa hiyo biblia inasema aliposimama watu wakamjua na watu wote wamjiule na vimiji vyakaribu karibu, karibu, karibu, karibu wakamwamini bwana wakaamua kurudi kwa bwana wakati mwingine unaweza ukakaa na ukafikiria ukajiangalia ukasema mimi na miaka miwili tukanikati shauri au mimi sijawai kufanya uchugaji kazi hii nataka kutia moyo leo tunapoanza juma hili la uinjilisti mwombe mungu jitolee jikusuru inawezekana na mungu watakutumia mstari wa t tuna kesi ya mtu ambaye yuko tofauti kabisa na petro ambaye alifanya impact katika jamii yake kwa njia ya injili ya matendo mema unajua kama navyosema ni moyo mtu akiisha kuwa ameguswa na mungu hata mambo ya mazuri kufanyia watu wengine kwa ajili ya bwana yana naturally ukishajiona sadaka inaanza kuwa mzigo chukua siku tatu za maombi uko mahali pabaya eti mbingunu anaingia wanaosema wmakoka eti mbinguni anaingia walokole eti wapendwa tuzungumze make na, ingiwa, no, Yeti, na ingiwa, Yeti, makina, misi ni mmoja wenu <laughs> e, leo tuko tukaenyewe a tukenyewe mbinguni anakwendaga walokole hapana hapana bibilia isemi hivyo <laughs> bibilia ina vigezo tofauti kabisa dakavitafute uvyone lakini kimojawapo ni utumishi kwa sababu yesu anapowaalika watu kwenye uzima wa milele anasema uh, uh, uh, anatumia neno sio heri wakati mwingine lakini hasemi ya santa anasema uh, karibu ewe mtumishi mwema mwaminifu kwenye raha ya bwana wako kwa hiyo utumishi ni moja ya qualifictions na kwa sababu utumishi una f naturally kutoka kwenye moyo unaompenda mungu nataka kurudia hapo kama unataka kujijua kama unampenda mungu na unampenda jirani yako angalia levo yako ya utumishi kujitolea kwako kwa sababu kama huna hebu imagine imagine kama kwa mfano yesu akirudi leo itakuwa mwisho wa kusoma itakuwa mwisho wa biashara itakuwa mwisho wa kufundisha itakuwa mwisho wa mambo mengi sana kao kama haya ndio yaliyojaa maanake atakuwa ndio mwisho wa wewe ni bora ku, ku, kuweka vile vitu ambavyo yesu akirudi auwe ukitangulia vinavuka na wewe kwenda kule si imeandikwa jamani na matendo yao yanakwenda ya, ya, ya yanaambatana nao na sindio yale mambo unayofanya yale mambo unayofanya naambatana na wewe sara thelathia na mwanafunzi mmoja alikuwa yafa mwanafunzi mmoja <laughs> alikuwakoyafa na jina lake tabita tafsiri yake ni doas yani paa mwanamke huyu alikuwa amejaa matendo mema na sadaka alizozitoa mwanamke huyu alikuwa amejaa matendo mema na sadaka alizozitoa ikawa siku zile akaugua akafa hata watu wanaotenda mema hata wakiwa mabinti makiwe hakuwa kikongwe kwamba ni bibi kizee ah, ah. nao huwa wanakufa <laughs> na hakuna shida maanake sisi hatufi tunakwenda mbinguni ee kuna wingina anasema ah, bwana e yes, siwezi kufami kabla y umri wangu unaogopa tuenda mbinguni sema yes, ukweli unaogopa <laughs> <laughs> kufa Leskana ni kweli labda unamaanisha hivyo <laughs> so, mpenda uskiri udhaifu wanakufagadokas akauguakafa ikawa eh, hata walipokisha kumuosha make kafa kweni najua dbl inaweka details makusudi kwa sababu details zile zinaweza kuonyesha nani ameshawahi kuona wanavyoosha maiti nyiwe wakubwa wote pamwezi kuogopa nani ameshawahi kuona wanavyoosha maiti ambayo ameshawai kuona <laughs> sitakupa adhabu ya kuja kuhadithia <laughs> sitakupa yani <laughs> sikiliza nikuambie maito wanapomwosha maana yake ni kujaribu kutoa uchafu wote ulioko ndani sawa sasa huyu ni mtu ambaye hapumui hafanyi nini wanajaribu kumfanya yaani sijui ni mila aina fulani kwamba labda afya yuko ametakasika kw hana tatizo lolote tumboni tumbo wote uko safi na nini hua mara nyingine wanawapa wana watu pesa wafanye hiyo kazi sio ndugu gojani sikueleze zaidi ya hapolakini <laughs> ni shida yani mpaka unaweza ukaihurumia ile maiti kama jamani hivi watu mbona mnakuwa wakatili namna simzike tu sasa biblia nasema walipokusha kumwosha si wanaosha mwili huku juu tu kwa sabuni wanaosha kila kitu mpaka ndani walipokwisha kumuosha wakamweka orofani maana yake wakaweka matanga na kwa kuwa mji wa lida ulikuwa karibu na yafa nao wanafunzi wamesikia ya kwamba petro yuko huko wakatuma watu wawili kwake kumsii na kusema usikawie kuja kwetu mchungaji njoo utusaidie kuzika ndio maana yake wakuwa wanamwita kumfufua dokas wametuma ujumbe wa aje kuwasaidia kuendesha ibada ya mazishi askofu nimesikia yuko kijiji cha karibuni hapo mfuateni aje aungane na sisi anaweza kaja kutoa neno la faraja alipofika wakampeleka juu rofani nisikilizie sasa wajane wote wakasimama karibu naye wakilia na kumwonyesha zile kanzu na nguo alizozishona docas wakati ule alipokuwa pamoja si mnajua na, na mchungaji wetu as naye huwa nguo labda <laughs> <laughs> ni upakwa wa kinada <dokas>. sijui <laughs> lakini a, a, alipofika wale <clears throat> baadala ya kulia msiba <laughs> wale wajani badala ya kulia msiba tu kwamba mpendwo wao ameondoka walikuwa na ajenda nyingine fkli anamuonyesha nguo kibubububu tu ameingia waliponi mzepeto tu wote wamemvamia wanalia wanaanza kumwonyesha nguo alizo na mimi alinishonea na hii hey, hey, jamani sio huyu sijui nani atakae tushonea nguo sasa kwa kwaio wanaanza kulalamika mpaka moyo ukamuuma petro alikuwa na huduma ambayo ni unik iko kipekee sana ambayo walipoanza kulalamika petro akakaa akaangalia ile listi ya wajane jinsi walivyojaa na walivyo wengi na kila mmoja kashonewa ngu kushonewa nguu wapendwa si kwamba walikuwa anapeleka na mashono alikuwa ananunua kitambaa anashona na kuwapa wavai kwa sababu wajane walikuwa ni kundi, kundi kama la maskini sikuhizi sio rahis kujua kwa sababu sisi kwenye jamii yetu mjane anafanya bado biashara anafany zamani biashara ilikuwa ni kilimo tu mtu asipokua na urithi ambao ni ardhi yee ni maskini na wajane hawa wengi walikuwa na wajane watu wazima ko hata ujana wakusema vit biashara ndogondogo ulikuwa haupo akachukua kama mnistaministy ikachukua kazi yake ni kushona magauni kwa ajili ya wamama wajane hakuwa anashona kwa sababu alijua karibu nitakufa niache ah, ligasi ah, maa kuna wengine hapa tunafanya ili tuache ligasi sema mimi nikifa nataka wanikumbuke vipi unakufa uwe kukumbuke vipi unataka ujikute mbinguni o watu wa mungu wanaomjua wa mungu wanapofanya kazi ya mungu wanafanya kwa sababu ni kazi yao huwezi ukawa unamtunza mwanao nyumbani kwa sababu ya ligasy ligasy mwanayake ni, ni, ni ile sifa unaoiacha nyuma huwezi ukawa unawatumikia wazazi wako unawasaidia unafanya mambo fulani kwa ajili ya ligasy wapendwa mimi sitafuti ligasy hapa namkiwangu tukikaa tukikesha tukijituma na tunajituma kweli wala sio kwa sababu tunafikiria tumezeeka muda wetu ni mfupi bado mungu anaweza akatuma miaka mingi sana ya kutosha lakini kila tukitaka kulala mioyo yetu kuna kitu inasukuma kwa ajili ya bwana kuna kitu kinapiga kelele ndani ii e, kwamba nyinyi mlilelewa awa waleo wanalelewa na nani nyinyi mliona miujiza hao waleo miujiza wanaionea wapi nyinyi mlisikia mkafundishwa waleo wanafundishwa na nani nyinyi mlikuwa na watu wakawombea wakalia mkafika hapa mlipo hao waleo wanaliliwa na nani nyinyi mnajua watu wazima hao wanapitia nini au mna wasema tu vijana wana matatizo vijana wana matatizo mnajua mapito yao kwa ktutafutiligasi sisi tunayo tayari mbinguni sikulishampa yesu maisha yetu ii <laughs> lakini bwana ametuwekea shuruti ndani yetu anatusukuma kwa upendo na kwa, kwa compassion ni nini naitwa kwa huruma kwa mambo yote yale kama yesu aura mtakatifu anavyofanyaga anatusukuma tusipumzike tukae tujitolee ili tuwaambie pamoja na mambo mengine kwamba hakuna ujana unaokuja mara mbili aliousema mtunga uh, mhubiri kwamba mtumikie muumba wako siku za ujana wako ujana hauji mara mbili kabisa wapendwa sisi tulitembea katika nchi wakati huo tulikuwa sisi hatuna hizi mission kama mnazofanya ai nakumbuka mwaka wa kwanza kabisa wako kwanza namaliza chuo tu tuliondoka tukawa vijana sita tu tukaenda arusha kuchapa injili tu hatuna ndugu hatuna nini tumekwenda misheni yetu wenyewe mwezi mzima ndiko <coughs> <coughs> <coughs> ilimkomfahamu kameta mara ya kwanza maana ilikwenda kumhubiri akiwa yuko chuo cha ufundi pale arusha yule fundi yule kama ipi <coughs> jiko iliko kwenda nikamfahamu wasofswa rogate kwa kijana mrefu mwembamba na ndevu nyingi sana kama kibusi hivi mzee wetu yule waimani mwaka 8 2i kila mwaka tukifanya hivyo kuna kitu kilikuwa kinatusukuma tulikuwa vijana k naposikia taarifa wamekwenda tunduru wamekwenda kigoma wama kuenda... yani namshukuru mungu kupitiliza kwa sababu natamani hivyo yani natamani vijana wangu wasipumzike wasichoke kwa sababu kuna mambo mengi upo katika utumishi humo unapokwenda kutumika kuna mambo mengi mengi mungu anayekufundisha huko yeye mwenyewe basi wale wajana wakalia na petro akawatoa nje wote maanake wale wajani walikuwa wanalia nafikiri walitegemea askofu petro atatoa amri mtu mwingine naye ao anawahudumia wale wajani sioni kama walikuwa na dimandi kwamba mfufue dorokasi mfufue lakini aliwatoa wote maana sasa anataka kufanya kitu ambacho inawezekana ni zaidi kuliko imani hata wale waliomuita akawafukuza wote nje akabaki pale ndani na maiti na biblia inasema akapiga magoti akaomba akapiga magoti akazungumza na mungu kwamba najua baba kwamba kila mtu unamwekea mpaka najua kabisa kwamba doas kuondoka duniani ni wakati wake na ni mapenzi yako lakini bwana hawa akina mama wajane nao wabebaje mimi umesikia kilio chao umeona huzuni yao baba nakusihi kwa rehema zako najua unaweza mekuwa na ukitenda bwana naomba naomba unisikie na unijibu mtumishi wako kwa ajili ya mama huyo anayelala roh mtakatifu akamkubalia na alipomkubalia aasema kisha akaelekea yule maiti akasema tabita ondoka naye akafungua macho yake na alipomwona petro akajiinua kaketi hii tabita ondoka ni rais au amka eh, tabita amka akafungua macho alipotizama hivi ala, akuta ni bip petro yuko mbele yake akaamua kukaa kuka kitandani lakini akawa amejiinua amekaa vizuri na akampa mkono akamwinua hata akiisha kuwaita wale watakatifu na wajane akamwweka mbele yao hali yu hai wow ikajulikana katika mji mzima wa yafa watu wengi wakamwamini bwana aliyesababisha wamwamini bwana ni petro au ni tabita anayeitwa doas eti ni nani aliyesababisha mji mzima ukamwamini bwana E, najua watu um, wanaofanya mitihani miaka mingi wanajua sana namna kujibu maswali ya mtihani <laughs> wanaosema ni wanyoshe mikononajua sio jibu lake wanaosema ni tr wanyoshe mikonoaya <sighs> nipeni jibu la tatu onekana <laughs> aliyemwinua pale nitro kwa vyovyote vile lakini aliyesababisha ainuliwe ni si mwenyewe kitu kilichomgusa petro kikamchoma kikamgusa na bwana akakubali maombi ya petro ilikuwa ni kazi njema aliyoifanya docas ndio maana katika ushuhuda au kuandika ulianza kwa kueleza matendo mazuri matendo mema ya docas na jinsi alivyohudumia wajane na jinsi wajane walivyokuwa wanalia na kuonyesha nguo zao kwamba ndiye aliyetushonea kwao yale yote yale ndio yaliyosababisha muujiza huu na watu wengi wakamrudia bwana ajili ya mtu mmoja ambaye awezekana alikuwa sio mhubiri wa injili eh? kama pendo hapa anavyochapa njili inawezekana no, alikuwa sio mwalimu kama wengine tunavyofundisha lakini alikuwa anampenda mungu na anajishuhusisha na watu wengine na hata wale ambao walikuwa hawajaokoka akawavuta wengi kwa matendo yake mema maana alikuwa amejaa matendo mema wapendwa tu wa mungu msingi wa mzigo wa injili ni upendo ndio kilichomtoa kristo mbinguni akaja duniani akakubali mateso yote kwa sababu alitupenda na ukisoma sehemu nyingi utaona bwana yesu katika siku zake za huduma alikuwa akiwaona makutano biblia inasema akawahurumia was compassionate about them or for them aliwahurumia sisi inabidi katika maombi yetu maombe ra mtakatifu atumbie na kutuwekea mzigo huo tuwe na upendo wa kupenda wale walio nje ambao ni kaka zetu na dada zetu na kuwatamania kwa kuwahurumia kwa sababu tunajua mateso makubwa wanayopitia ukimwona mtu yuko kwenye streets ni changu doa usije ukamlaumu kuna watoto wako st kule ambao hawajui wazazi wao na walizaliwa unajua tukuwa nwatoto hapa ambao mama yake alimbebea mimba mtaani akazaliwa amekuwa na baadaye naye akapata mimba mtaani amezaa watoto situnao katika watu unawahudumia e. sasa yule mji kuu hebu fikiria akikuwa na ye hana tumaini anaweza akafanya mambo ya namna gani kwa ukimwona mtu anafanya vitu ambavyo sivyo usiwe haraka kumhukumu chukua mzigo chukua mzigo hata kama ni mtu amekulia kwenye familia yake kabisa wakati mwingine mambo yaliyoko pale ni magumu anakata tamaa mtoto anaamua kutoka ukimbilia st au anaamua akiwa pale pale ndani kufanya mambo mengine ambayo ni kinyume n kama roho fulani ya uwazi watu wengi mnaokuta kwenye mabangi wengine ni kweli ni ushawishi lakini wengine nis tunazungumza nao anakuambia kabisa kwamba mchungaji ni mawazo siwezi kuishi mimi na mawazoy na maumivu haya kwaio nakwenda kwenye njiahii wakuwahurumia wakowapi anawezatawakatoa wazo kwenye mwe wao akasema kuna watu wengine ambao kwa kweli hawakupaswa kuwa walipo kwa sababu kristo aliwafia pia lakini tunao hata katika mashule yetu naposomwa kwenye mavio katika maofisi mitaani kwetu ambao wako vizuri tu lakini kwa kweli kama ungelijua hadithi yao ni watu ambao wangelimpata yesu angeliwabebea mzigo wao na wasingelipita kwenye wakati mgumu kama walionao tukiwa na upendo tukikita tukikita maono yetu tukikita maono yetu tukikita, tukikita kazi yetu au hami yetu katika upendo ule upendo wa mungu aliotupenda sisi kwanza tukajengea tuka hapo hatutachoka wala hatutatulia kila wakati tutaona ni nini tunaweza kufanya kuufikia ulimwengu ulioumea ulimwengu unaonewa ulimwengu ambao wengi wamefungwa ni watumwa wa dhambi wapendwo w watu wa mungu tunafanya kama nilivyosema kumbuka zamani ikiwa kijana secondary school kulikuwa na kijana mmoja nilimfahamu hiyi alikuwa anapenda sana michezo alikuwa anacheza michezo mingi sana pale shuleni na tulimfahamu kwasabu alikuwa ni mzuri kwenye michezo lakini kuna wakati ilifika akataka kujifundisha mpira wa kikapu sielewi kwa sababu gani lakini alijaribu alipojaribu akawa anafanya vizuri sana na baada ya muda fulani alipata mwalimu aliyeona kwamba huyu mtoto inaonekana na kipawa cha kitu hiki hiyo kawa karibu naye na baadaye akamwita timu ya mkoa unajua kijana mdogo wa miaka kumi na nne kumi na tano ukitwa kwenye timu ya mkoa msdin veywel na sio mchezo aliokuwa ameuzoelea au mezoela sana tuachezanaye mpira wa miguu na siku moja wakati akidhani ye anafanya vizuri kocha wake akamwita akamwambia r yucamch unaweza ukafanya vizuri kuliko akagundua kwambaumbehata kama unafanya vizurinaeza kafanya vizuri zaidi alikuwa sio mda mrefu sana akawa anachezea timu ya taifa natakkuzungumza na wewe kwa saabu hata wewe najua unafanya kazi injini is unaweza ukafanya vizuri zaidi sana kuliko unavyofanya nandiyo maana ya fundisho la leo petro alikuwa ameanza kazi vizuri lakini bado aliendelea kumwona mungu sana jinsi alivyoendelea kutumika fungua moyo wako rusura mtakatifu atibue maji upendwa ule uja wa kristo kujali kule na huruma ile ija juu ili bwana aendelee kututumia kwa sababu muda ni mfupi ili hata kama rudi nyumbani bwana wetu akirudi basi na sisi tutajiona kama paulo alivyosema kwamba mwendo amemaliza imani ameilinda eh, koni baada ya kupiga vita vyema tunaweza hata wewe unaweza Amen. <coughs> baba mtakatifu mungu wa mbinguni umetuchagua na kutuita sisi katika kizazi chetu ili bwana tume mashahidi na tuweze kusukuma mbele nuru hii ya injili kwa ulimwengu na kizazi chetu tumezungumza maneno yako bwana mtakatifu basi kwa sababu tunaye roho yule yule mtakatifu aliyekuwa ndani ya petro ndani ya dokas ndani ya watumishi wako wengi wakiki na wa kiume tusaidie bwana mtakatifu kwa sababu tunaweza kufanya vizuri zaidi nakushukuru kwa ajili ya neno lako endelea kuzungumza nasi katika jina la yesu amen