wapendwa twwa mungu asubuhi ya leo na ujumbe kutoka kwa bwana kwa ajili yetu sisi wote kama uh, wa, wanafamilia wa dic na wapendwa katika mwili wa kristo um, neno la mungu katika kitabu cha timotheo wa pili mlango wa watatu maneno ambayo mchungaji paulo aliandika kwa kijana wake mwanawe wa kihuduma mchungaji timothy alizungumza mambo mengi na katika sura ya tatu ya waraka ule wa pili paulo anasema lakini ufahamu neno hili anamwambia timotheo siku ya kuwa siku za mwisho kutakuwako nyakati za hatari maana watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe wenye kupenda fedha wenye kujisifu wenye kiburi wenye kutukana wasiotii wazazi wao wasio na shukrani wasio safi wasiowapenda wakwao wasiotaka kufanya suluhu wasingiziaji wasiojizuia wakali wasiopenda mema wasaliti wakaidi wenye kujivuna wapendao anasa kuliko kumpenda mungu wenye mfano wa utaua lakini wakikana nguvu zake hao nao jiepushe nao sasa alikuwa anamwandikia maneno haya timothy wakati yeye alipokuwa katika uh, wakati wake wa mwisho kabisa kwa wale wanaofahamu paulo hakufa kifo cha asili au cha ugonjwa paulo alikatwa kichwa kwa ajili ya injili aliyoipokea na kuihubiri sana na paulo uh, kwa wale ambao uh, mnafahamu nafuatilia labda mnajua kitabu cha matendo ya mitume paulo alishtakiwa kwamba alichostakewa na wayahudi kwamba analeta mambo ambayo hayapendezi anazungumza kinyume cha imani ya wayahudi kwa sababu alisema yesu ni mungu na pili anawafundisha watu kufanya kinyume ca serikali ya rumi mashtaka makubwa yalikuwa ni hayo mawili na paulo aliposhtakiwa wakati anaendelea kushtakiwa kuendelea na mahakama akiwa ni mtuhumiwa akiwa mahabusu kwao huko akajitambulisha kama mrumi akasema mimi ni mrumi tena sio kwa kununua mimi ni mrumi kwa kuzaliwa alikuwa na haki ya kiraia kama raia wa urumi na kwa hiyo hakupaswa kuhukumiwa na watu watawaliwa na kwa hiyo kesi ile ikahamia serikalini kwa sababu kulikuwa na shtaka la kwamba anazungumza kinyume cha kaisari alipokuwa anazungumza na feliki akawa anajitetea kwa watawala wa kirumi kule kwao katika kujitetea kwake wakatumia maneno yake kumwambia kwa sababu hizi maana tungeliweza hata kusema tukuachie huru lakini kwa sababu hizi na maneno hayo uliyosema inabidi uende ukajitetee kwa kaisan kwa hiyo utakwenda kuhukumiwa rumi roho mtakatifu akamwambia usiogope kwa sababu maneno yale ulikuwa unasema yale itabidi nayokaazungumze rumi rumi ndio mwisho wa nchi kwa sababu rumi pale rom lilikuwa makao makuu ya dunia kwa hiyo paulo amefika rumi na amekaa pale akiandika nyaraka zake nyingine alizoandikia gerezani na walikuwa hawana jambo lolote ambalo walikuwa wanaweza wakasema hili la kumshtaki lakini kukawa kuna mazingira yaliyofanya paulo asiweze kuachiliwa kwa sababu uh, uh, kulikuwa nikubwa, na tuhuma ambazo zilikuwa ni kubwa na ambazo zilikuwa zinamkabili na kwa hiyo sisi tunajua na yeye alikuwa anajua kwamba nipo hapa kwa shauri la bwana na bwana akaamua akamtia moyo kwamba yeye atatukuzwa kwa njia ya ukatwa kichwa kwa sababu raia wa kirumi hafi kifo cha aibu anakufa kifo cha kukatwa kichwa wanakuwa pale gerezani sehemu ile wanaokata vichwa wana mmefika wana... kwenye bucha za zamani sasa nyii wote wakileo bucha zenu zina zile misumeno hiv za umeme zii zamani ilikuwa ni gogo la mti kubwa sasa lile gogo la mti pana liko pale ndio la kukatia vichwa na kwa hiyo mtu anafika limechongwa kiasi cha kuweza kuweka Kichwa. na anayekata ni epat ni mtu aliyefundishwa na kuhitimu kukata vichwa vya waheshimiwa kama paulo kwa sababu lazima apige pigo moja tu mwili utengane na kichwa ili huyu mpendwa mwheshimiwa asipate maumivu that was the assumption kwa hiyo unakwenda pale unapiga magoti unaweka kichwa chako baada ya kufanya kama ni, ni sala zako au kusema maneno yako halafu unatolewa kile kitambaa cheusi au unafunikwa ukitaka halafu unakatwa kichwa paulo alikuwa anashuhudia gerezani na mapokeo yanasema karibu watu wote mpaka mkuu lile gereza alikuwa amekata shauri kuwa mkristo kulikuwa na gharama ilibidi ilipwe ili rumi iokoke na paulo alikuwa tayari kwamba bwana kama maana yake ni rumi au dunia kuokoka niko tayari na kwa hiyo sasa ameshapangiwa date ya kukatwa kichwa anaandika barua kwamba sasa ninamiminwa wakati wa kufariki kwangu umefika maana tofauti na wewe na mimi yeye alijua tarehe vita nimevipiga vita vyema vya imani imani nimeilinda na ngoja ya wa kichwa kwa sababu siwezi kupata hiyo taji kama nisipopita njia hii alikuwa radhi na siku ile asubuhi wakamtoa rafiki zake na wakristo wenzake wakamwaga na yeye akawaba ni wale wagerezani maaskari wa kirumi na akawaambia jipeni moyo ipeni moyo akaja mkata kichwa paulo akawekwa kichwa mapokeo anasema akutaka kufunikwa hata uso sababu alikuwa anajua ni pigo moja tu na atakuwa kifuani kwa bwana wake akaweka kichwa shoka likashuka au panga likashuka pa mara moja sasa nilisoma na mapokeo mengine kwamba kichwa kiliporuka kikasema tubuni kikaruka kikasema tubuni kikabiringika tena ikasema tubuni na mara ya nne kikakaa kimya shujaa amemiminwa kwa utukufu wa mungu anamwandikia timothy anamwambia siku za mwisho kutakuwako nyakati za hatari nyakati ambazo ni za kubabaisha ni za kutisha wapendwa tunatembea katika siku za mwisho na andiko letu la msingi sio hilo ni matayo ishirini na nne mstari mistari mitatu pale mstari wa kumi na moja kumi na mbili na kumi na tatu haya yalikuwa ni maneno ya bwana yesu mwenyewe anasema katika mlango wa ishirini na nne mstari wa kumi na moja na manabii wengi wa uongo watatokea na kudanganya wengi mstari wa kumi na mbili na kwa sababu ya kuongezeka maasi upendo wa wengi utapoa na mstari wa kumi na tatu lakini mwenye kuvumilia mpaka mwisho hata mwisho ndiye atakaye okoka bwana yesu anazungumza juu ya kutikiswa kwa msingi wa imani anazungumza juu ya manabii wengi wa uongo kuzuka kutikisa imani kutikisa kanisa anazungumza juu ya maadili kushuka maasi kuongezeka misingi ya kimaadili kutikiswa lakini haishii hapo anakuwa na neno pia la kutia moyo kwa sababu mambo haya hayanabudi kutokea yalikuwa wiki hii iliyopita kuna mambo mengi ambayo amekuwa akiendelea na wiki chache ilizopita kuhusu momonyoko wa maadili katika jamii yetu inashangaza na inatisha sana unaposikia kwamba masuala ya ushoga kwenye nchi na utamaduni wetu yameota mizizi kiasi ambacho kuna group grupu ambayo limejipanga limekuja kwa nia hiyo na kuna viongozi kuna nini kuna pesa zinawekwa huko kuna mambo yanalazimishwa huko sa miaka hamsini na kidogo iliyopita me nilikuwa nasoma hapa mjini primary school na tulikuwa tunajua hapa mjini wote kna kakariaco tulikuwa tunajua kwamba kuna mtu mmoja alikuwa anaishi mchikichini huku ukipita karume kwa kule chini alikuwa anaitwa faruk yule alikuwa ni kijana wa kiume mrefu membamba kwasababu namkumbuka hata sura yake akivaaga viatu vya kike virefu anapaka lipstick anachoma nywele halafu na, na, na, na vidole vyake y yani ule tu wa zamani wakizaman sio kama wa hizi a anatembea mtaani namna mji mzima walikuwa wanamjua na walikuwa hawampendi kwa maana ya kwamba walikuwa wanamshangaa nazungumzia miaka hamsini iliyopita na najiuliza kwamba kama mambo haya wakati sisi ni wadogo tunayasikia na sasa tunasikia yalivyoingia kwenye jamii na kuharibu yani maneno yanayozungumzwa yanatisha kiasa ambacho uelewi nani yumo na nani hayumo kwa sababu kwa maneno yanayozungumzwa inaonyesha tumeshachelewa kwa, kwa tathmini ya kibinadamu kwamba miaka michache iliyopita hawa watu walikuwa tayari wa wkwenye zetu za shule na systems kama hizo haya mambo yanapoanza kuzungumziwa hivi maana yake sasa mambo haya yamefika mpaka levo ya juu kabisa ya maongozi kama ilivyokuwa katika tamaduni za watu wenzetu wengine sasa hivi marekani ni fahari na nawanatangaza kabisa mtu kama ameteuliwa kupata cheo kikubwa kwamba na huyu yuko namna hiyo kwa sababu shida hiyo ilikuwa ikaendelea ikaendelea imefika mpaka juu sasa sisi kama nchi najiuliza ni kweli mambo haya yalikuwa yanaendelea chini mno kiasi ambacho hakuna mtu aliyekuwa anajua kwamba sstem zetu zimekufa kiasi ambacho mambo yalikuwa hayajulikani mbona tumesomewa mabarua mengine ambayo yameandikwa kutoka serikalini ambayo anazungumza kinyume na utamaduni na mawazo yetu sasa hai yanatupa mawazo sisi kama taifa na naamini hata sisi kama kanisa na nilinaamini mungu amelileta nilizungumze kwa sababu naelewa hata washirika wangu wana maswali mengi kuhusu mambo haya yanapelekea kutisha kwa sababu unafikiria sasa mtoto nimpeleke shule ni simpeleke imefika hapo unapomwacha na dada au na kaka au na anko au na anti huna uhakika kama yuko kwenye mikono salama tutakimbilia wapi wanasema sasa zimegawiwa dawa za miswaki watoto wananunua ananunua mswaki wewe dawa wewe mwenyewe unapeleka kwa mwanao akiisha swaka tu ina mdifi ah, ah, ah, ah, hali yake ya kimaumbile na anaanza kuwa na tabia kama alikuwa ni mtoto wa kiume anakuwa naanza kuwa na tabia za kike tutakimbilia wapi tutajificha shimo gani nataka asubuhi ya leo niseme kwamba bado lipo tumaini kanisa alipaswi kukata tamaa kwa sababu kama kuna tumaini lilosalia ni tumaini lilosalia katika kanisa kwa sababu zimetufikia nyakati za hatari siku za mwisho kutakuwako nyakati za hatari napenda na niseme sio kwa kuvunja moyo kwamba hali hizi sio hali ngeni ni mambo ambayo amekuwepo vizazi na vizazi miaka elfu tatu iliyopita sodoma na gomora iliangamizwa kwa sababu ya dhambi za namna hii jambo haya mambo yasiyo mapya shetani wa sodoma na gomora ndio shetani yule yule mpaka leo ilikuwaje yakazimika kwenye kipindi fulani nini kilifanyika mpaka mambo haya hayakuweza kupata nguvu katika jamii ni kweli mungu hata atapiga mungu ataacha atapiga tumeona kwenye video video wakati mez zinasambaa maeneo fulani fulani ambayo wamefika mahali wakakufuru na mungu akataka kujionyesha kidogo tu ni nini yametokea lakini nataka kusema tunaishi nyakati za mwisho na tunaishi katika vipindi vya hatari ni muhimu kanisa kuelewa kwa sababu nyakati hizi kanisa hata imani itatikiswa bwana yesu anasema nyakati hizo watazuka manabii wa uongo manabii wa uongo ni wabaya kwa sababu wanaharibu kiroho cha kanisa shetani anafanya kazi polepole manabii wa uongo wanaleta maneno yao wanakusanya makundi makubwa alafu mwisho wa siku wanarudi nyuma wao wenyewe na wale wote waliowaamini na uwezi mtu aliyerudi nyuma kule ukamwambia habari ya okovu anakutizama kama nabii wa uongo manabii wa uongo wataongezeka kanisa linatahadharishwa wewe unatahadharishwa tunaishi nyakati za hatari usitembee huko na huko unakula kila kitu kuna matango mengine utafikiri matango mazuri lakini i matango mwitu utakula utakufa kiroho ujue mungu hana hasara. kuna watu engie wandengligu wanafikiria kwambati mungu yee kwasababu alimtuma yesu kufa basi yee anakutetemekea anataka uende mbinguni wanaokwenda jbbnasema ni wengi kuliko wanakwenda mbingu mungu alichofanya ni kutupa chani ni kutupa fursa peke yake vinginevyo asingetupeleka jehanam kwa sababu anatupenda na alitufia yesu kweli lakini wote ambao wakuamini sehemu yao ni katika lile ziwa la moto ambako kuna kilio na kusaga meno na moto wa milele na milele sisehemu hivi kutisha nasema hivi ujue kwa sababu kama huna mpango wa kwenda mbinguni nenda mtaani ukale life. don't be stupid usiwe mpuzi unakosea dunia na mbinguni uwendi samchunajiza kututia moyo sasa turudi kwenye dhambi hapana sisemu hicho lakini ukisoma unaofuata wengineamejipenyeza katikati ya kanisa. Pale kwa timotheo maunaofuata wale wanaovunja moyo alwanaonamoyouaet tufanye kitu fulani mkishapatana kufanya kitu halafu watu awaonekani inavunja moyo kama nini matokeo yake huyu aliyekuja ya leo kesho anasema watu wenyewe hawaonekani anakata tamaa anafikiri ndio usalama kwa sababu mambo yameingia matatizo yameingia mafundisho ni roho umeesha yua machua nao hakuna mtoto mdogo dc kwa hiyo mchungaji akisema kitu ambacho sicho usimemeze tu tunalazimika kusema hivyo sasa kwa sababu yapo mambo mengi kwa usiende tuovyovyo kila mahali mwanangu utalishwa matango mwitu huko mimi hapa ni kama sauti ya mtu aliyeetunyekani na mimi ni mkristo natengeneza njia yangu yangueu lakini natamani kwamba siku moja tutakapokuwa katika uzima wa milele sisi wote twende kule kwa sababu sasa hivi hata imani imepuuzwa anasema kwamba na kwa sababu ya maasi kuongezeka upendo wa wengi utapoa tulifundishwa na bwana yesu amri kuu utaambia mpende bwana mungu wako kwa kila kitu chako na mpende jirani yako kama nafsi yako upendo upendo kwa mungu umepungua yaani kama kwa mfano ingilikuwa zamani unamwona mungu kwenye kioo hapa yuko hapo hata kama humwoni kwamba niko hapa pamoja naye unavyoona kwenye kioo hivi kuna vioo kama vitatu hivi k hata ukitizama uhakika kwamba pale kuna mtu au kuna kivuli tu meshajipeleka mbali na namna na, na, na, gani tunapoa vipi maasi maasi yameingia sio kwenye dunia tu mpaka kanisani what do you feed your spirit unalisha nini nini roho yako unalisha nini akili yako niakyakowe umeganda tumekwenda kule kwenye umemwona mdada eh, kwa vijana wadogo wadogo inaswasi umemwona mdada ajavaa kitu juu hapa nakutizama te na kueleza namna ya kutengeneza sasa ili, a, ili ili umsikilize amekao vyo vinatoa mfanotu kanakuwa kafupi kakimalizika kanapanda kengine ushtuki tu na kina kanakopanda kabaya zaidi unaakili wewe unaangalia vitakupa nini vitakusaidia nini kwahiyo nguvu ya maombi inakufa yenyewe natural death nguvu ya kusoma neno inakufa yenyewe kwa sababu maneno yetu mawazo yetu yameharibiwa na maasi yaliyoongezeka sana katika dunia sasa hivi b unafunga tu chumbani kwako pale hostel unapokaa eh? basi unakaa tunaangalia kimalizay mambo tena unayalani kweli haya mambo yaovyov dunia imeharibika sasa, tu, tuombe sasa tulale unapokaa huwezi kwa sababu hayo mambo yamenyonya kile kitu chote kilichokuwa ndani huna nguvu wewe maasi yameongezeka upendo kwa mungu umepungua hili neno kwamba upendo wa wengi utapoa lile neno halina maana kama vile kusikia baridi tafsiri ya lile neno pale original ililotumika maana yake ni upendo wa wengi unakufa kama vile baridi ya maiti asubuhi nikasema wengi tumeshika maiti labda ikitoka kwenye r au ndio mtu kapata ajali ajalinda kusaidia bado wamotomoto lakini kitu kilichokufa mtu aliyekufa ukishika hivi h yake ni tofauti kabisa kama unashika nini tofautiaisaa naweza nikasema kasma ambayoiiona ni kidogo karibu ni kama vile ukishika nyoka nyoka ni cold blooded hana damu damu ya moto ana ya baridi kwa hiyo ukiambiwa mshike tu nimemshika kichwa hata kuuma kwenye zuu wengine mnakwenda kule kulu ukimshika hivi an yani unakuwa kama unashika kitu fulani ambacho vya vyambacho yani na nawewe mko mbali kwa hiyo upendo unapopoa unapoa kidogo unapu, kidogo unapoa kidogo kidogo unapoa kidogo kidogo kama mtu aliyekufa ambavyo kupoa kwa iti au kwa mauti kunavyokuwa kwa ajili ya kuongezeka maasi upendo wa wengi utapoa na sisi tutakaposikia maneno haya tutakata tamaa na sisi tutakaposikia kwamba sasa karibu kilakwa sababu hawajaanza kuja sasa hivi nyinyi hamjaona vitu mnashangaa nawala mimi sio kwamba ni nabii wa uharibifu hapana lakini kama kanisa aliombi kesho na kesho kutwa mtakuwa na wajumbe wa nyumba kumi ambao mtu na, na mke wake wote ni wanaume mtakuwa na mawaziri si ajabu mkapata mpaka hata viongozi wakubwa kabisa wa nchi ambao hawana aibu kusema kwamba huyu ni mke wangu wakati ni watu wa jinsi a moja inakuja hautapungua lakini lipo tumaini kwa sababu lilipo kanisa the church can make a difference kanisa pekee yake linaweza likaleta tofauti kanisa likisema hapana likisimama maneno yale kutoka katika kitabu cha, uh, cha, cha matayo kumi na sita mstare wa kumi na nane kwamba nalijenga kanisa langu juu ya mwamba huu na hata malango ya kuzima haya taliweza tuna makanisa kila mahali kwenye vyuo huko ambako hali sio nzuri kabisa tuna tunama kibao ikipoa mashoga watakuja kuwa wenye viti wa hizo Fellowship ikiwa moto ile kama ni chuo kinabadilika kwa sababu hakuna kitu kinachoweza kubadilisha mtu isipokuwa neno la msalaba neno la msalaba kwa wanaopotea ni upuuzi lakini kwetu tunaookolewa ni nguvu ya mungu yule iuletaa wokovu neno la msalaba neno la msalaba anasema lakini watakaovumilia mpaka mwisho watakaosimama katika msimamo mpaka mwisho ndio watakaookoka watakaotunza utakatifu wao mpaka mwisho ndio watakaookoka watakaotembea katika kweli ya mungu ndio watakaookoka sio wanaokwenda kanisani dic sio wanaosema nimeokoka lakini watakaovumilia katika utakatifu maana utakatifu umepungua hata viwango kunapokuwa nakupoa kuna mambo sasa yanakuwa compromise nakubalika kama mambo ya kawaida tu mikai nilikuwa nacheza mchungaji nilikuwa si nilikwenda tu pale alenda tukuskiaka mlikua sichezi lakini kuliku nachezesha wamepotea acha yaani wachungaji wangejua kwa wa angejua, kila siku hawahalali tu kutafuta nini huko huko kuhubiri kuhubiri sio subiri <laughs> subiri e, sababu ukishaanza kuona utaona vitu compromise na mwisho kabisa wate atazungumza eh, bwana jana ah, jana yani jana mshikaji jana mwanangu jana nilikuwa yani wale jamaa wameharibika lakini wale jamaa kitu kimoja nilichoona miziki yao kwa kweli unapodunda na unajisikia vibe kwani nisitunge wimbo kama ule nafikiri hiyo na watu wanaleta wimbo fulani wenye vibe kama lile sikilizeni usimwone kila mtu hivi ukamwona pwani kwamba huyu ni mpendwa ukamwamini linda uokouamwokovu wako, wako na ushirika wako na mungu mwenyewe alafu tutashirikiana sisi wote hakuna mwenye, mwenye mwenye njia yako sio mchungaji wako sio mzazi sio nani ni wewe mwenyewe ukamilishe wokovu wako kwa kunyenyekea kwa kutetemeka kwa kukaa mbele za bwana sawasawa bwana yesu asifiwe sana maneno haya aliyoasema bwana yesu ni wito kwa kanisa ni wito wa kuamka kwa kanisa kila mtu mmoja tunaweza kumfikia tukarudisha ibada ya yesu kristo katika moyo wake amepona hakuna anayeweza kupona kwa ujanja wala kwa dini hakuna wala kwa cheo hakuna wotu watafika mahali shetani atawapigisha magoti watalia na kukata tamaa lakini kanisa ndiyo jibu katika jamii kanisa tunapaswa kusimama kuzungumza tunapaswa kusimama kufanya kazi ya mungu ili tuweze kupeleka chumvi tupeleke nuru ili giza likimbie kwa sababu giza alijazi hata siku moja kuishinda nuru laini kama na tukikaa hivi tu hakuna linaloendelea tunamshukuru mungu sana kwa wito mkuu aliotupa kwa ajili ya eneo letu la keko kwa ajili ya vyuo vyetu kwa ajili ya maeneo yetu ya kimisheni kama manerumango huu ni wito wa wawewe kusimama jipange sawasawa sawa usilalamike kama watu wasio na tumaini yupo mungu aliyetuita ambaye ni mweza na peke yake ndiye tumaini lilobaki wapendwa hali siyo nzuri hali siyo nzuri lakini kanisa ndiyo jibu la wakati kanisa ndio linaweza kuleta mabadiliko na kama wewe ukikubali roho mtakatifu akubadilishe ili uweze kuleta mabadiliko kama tunavyoimba kila siku mungu wa mbinguni atusaidie sisi wote tuliopo mahali hapa asubuhi ya leo na wala wanaotusikiliza kwenye mtandao jambo hili linakuhusu wewe binafsi ujumbe huu unakuhusu wewe binafsi simama ulete tofauti usiposimama wewe basi usishangae kwa sababu mambo yataendelea kuharibika na wala usilaumu kwa sababu umeshindwa kusimama kwenye wajibu wako lakini kama kanisa tutasimama kwenye wajibu wetu sisi kama sisi hatuwezi lakini yupo aliye ndani yetu anayeweza yupo aliye ndani yetu ambaye hashindwi yupo ndani yetu mwenye nguvu yupo ndani yetu mwenye hekima yupo ndani yetu mwenye busara yuko ndani yetu mwenye huruma ambaye huruma zake wezi hazichunguziki akili zake hazichunguziki yeye atasimama na sisi na kuleta majibu kwa kizazi chetu mungu wa mbinguni alibariki neno lake amen baba mtakatifu mungu wa mbinguni tunakushukuru na kukubariki kwa sababu ni mwema na asante bwana kwa ajili ya neno lako asante kwa ajili ya watu wako bwana umezungumza nasi ukianza na mimi na wengine wote tusaidie bwana kupanga vipaumbele vyetu vizuri na bwana kila tunapoona mambo yanayotokea katikati ya katika jamii yetu jue kwamba umetuita sisi kuwa majibu kwa jamii zetu bwana utupe neema tuchukue hatua tusimame tufanye tuone bwana mabadiliko asante kwa sababu bwana mtakatifu hujawahi kushindwa wewe unashinda na zaidi ya kushinda na sisi tunashinda na zaidi ya kushinda katika wewe na kubariki na kurudishia tena sifa na utukufu katika jina la bwana mwokozi wetu yesu kristo amen mungu awabariki tena