Hai rafiki, mambo vipi? Naitwa Juliet Seba, ni daktari na mtafiti katika sekta ya afya Tanzania. Karibu ungane nami katika podcast hii ya Afya Rafiki, kila siku ya Alhamis. Lengo ni kukupatia taarifa zitakazokuwezesha kufanya maamuzi bora juu ya afya yako, familia na jamii inayokuzunguka. Hai rafiki, mambo vipi? Karibu kwenye episode nyingine ya Daktari Rafiki Podcast, Daktari Rafiki Africa, tukiwa tunaongelea mambo mbalimbali ya afya. Lengo ni kutunza afya zetu na wale wanaotuzunguka. Na katika mwezi huu wa June tumekuwa tukiongelea everything skin. Tunaongelea ngozi, jinsi ya kutunza ngozi, vitu gani vya kufanya ili uwe na ngozi bora, lakini pia ni magonjwa gani yamekuwa yakitokea sana kwenye ngozi, magonjwa kama chunusi, pumu ya ngozi ambayo tumekuwa tukiongelea na hata jinsi ya kutunza ngozi yako. Kwa hiyo karibu sana. Aa, kama hukuangalia au kama hukusikiliza podcast iliyopita, basi nenda kwenye page zetu either kama we ni mpenzi wa kusikiliza podcast, nenda Spotify, boom Boomplay au Apple Podcast, andika Dr. Rafiki Africa, utakuta pale episode ilopita ambayo tumeongelea vyanzo vya chunusi, nini kinasababisha zitokee, na skincare au ni nini ufanye ili kuiangalia, kuijali ngozi yako yenye chunusi, zisitokee zaidi. Lakini pia unaweza kwenda YouTube ukaandika Dr. Rafiki Africa, Dr. Rafiki Africa, Africa, utakuta pale na hiyo episode utaikuta. Mimi ni Juliet Seba, daktari wako <laughs> na leo niko na Dr Caroline Masanje. Mambo vipi, daktari Juliet, how are you? I'm good. Unaendeleaje? naendelea vizuri sana. habari ya kuanzia wiki iliyopita Amina, tunamshukuru Mungu. Kila kitu kimeenda vizuri. Sasa leo tunapiga hatua zaidi daktari. Na okay. Wiki iliyopita ulitugusia kwamba kuna athari ambazo zinaweza kutokea kama mtu ana chunusi na hazijawa treated au hazija hazijapatiwa matibabu ipasavyo kwamba aidha ametumia yes. uh, dawa au vitu ambavyo vimezifanya ziwe vibaya zaidi au hajafanya kitu chochote na zenyewe zimekuwa vibaya zaidi au inawezekana pia hana elimu ya vitu vya kuji, vi, jinsi ya kujilinda sizipate. Sasa tungependa kujua hivi chunusi zinaweza zikawa na athari gani daktari? Ah, okay so chunusi usipotibu ndiye, inaweza ikaleta athari kwa sababu inapokuja kupona hmm, inapona sio kwa ile kiwango ambacho itakiwa kupona. Inapona mm. kwa mabaka ambaye labda anaweza kawa meusi. mm. saa nyingine inapona kwa mabaka ambaye anakuwa yamechimbika kidogo au mengine, mm. mabaka ambaye yameinuka. Sasa just imagine au uh, fikiria, iko kitu kinakuwepo usoni inamshusha self-esteem mtu, ile ujasiri, ujasiri wake. Yes, mm. sa ile kuonekana mbele ya watu anavyo utendaji kazi wake mm. Yaani hata eh, hata ile anavyoonekana mbele ya watu. Nakumbuka ni maigi kupata mtu ambaye alipata hizo athari za chunusi, kiasi kwamba akawa anavaa ninja usoni, anaogopa kuonekana. Yes, nimesahau jina lake la la Kiislamu anavyoita, lakini mm. tumezoea kuita ninja mm. ah, yes, kwa kwa ninja mm. anavyoonekana Mm-hmm. Yani mtu anakuwa kuna ile wakati mwingine mtu anapita watu wote wanageuka kumwangalia. Wanageuka kumwangalia e, yes. Na na kweli kabisa ni kitu uncomfortable na nina imagine mfano kijana ambaye yuko kwenye umri barehe yuko shuleni umri huo ndo anatakiwa aende akafanye debate, aende mbele akajibu maswali alafu Ehe, sasa katika umri huu alafu chunusi zimejaa usoni. Nadhani ni kitu ambacho kinaathiri vijana wengi sana ambao wako kwenye umri bare, na saa nyingine mtu anakuwa hata ajipendi, exactly. Yani, right. Ajipendi. Kwa hiyo inaweza tunarudi kule kwamba swala zima la chunusi lina athari kwenye afya ya akili ya mtu. Mm -hmm. Ya yeah. Okay, sasa kwenye kwenye kuna watu ambao pia kwenye mitandao siku hizi, unajua siku hizi mitandao iko wazi, tumeona yeah. kuna watu wana chunusi nyingine unakuta zinatokea sijui makwapani hivi, ile ni mm-hmm. kitu gani? Oh, okay. ni hiyo hiyo chunusi, sema tunaitaga acne inversa. Mm. ina yani, tuna tunategemea chunusi mara nyingi itoke katika ngozi ya uso, mm -hmm, ya kifua na mgongoni. Mm. Lakini unakuta saa nyingine chunusi inatokea kwenye makwapa. Mm. Kwa wanawake saa nyingine hadi chini ya maziwa. Mm. Kwenye sehemu tunaitaga pubic region, sehemu za siri, kwenye mm, makalio na inatokeaga zinakuaga nundu kubwa ambazo zinatunga mm. usaa. Kwa hiyo hapo, fikiria mtu anaipata hiyo, afu inaanza kutoa harufu kwenda mm. mpaka mbele kwa watu, hawezi kwa hiyo, sio kila mtu atapata hiyo ba bali ni baadhi ya watu mm. na yenye chanzo chake huwa ni kile kile kwamba kunakuwa na na mafuta yaliyotengenezwa ya kuzidi yakawa ya infected na bacteria. Okay, lakini um, tulikuwa tunaongelea pia habari za aina mbalimbali za chunusi. Kuna aina moja ya chunusi mm -hmm. ambayo inaweza ikawa severe. Sijui neno ya Kiswahili ni tumiaje, lakini hali yake ikawa mbaya zaidi au athari zake zikawa mbaya zaidi. E, athari zake zikawa mbaya zaidi tunahitaga acne fulminans, yani ni ambayo mm -hmm. unakuta watu wana ni kwa sababu ya kinga pia ya mwili mm -hmm. ilivyokuja kureact na wale bakteria ambao tuliongelea mwanzoni ambao tumesema wanasababisha chunusi kwa hiyo, unakuta waga wanakuwa wana dalili kama zile za homa homa, wanakuwa na upele ule ambao unausaa nini, vitu yeah. kama hivyo Aehe, lakini pia unakuta kuna vile bi, wanapata homa saa nyingine hadi joints kuuma, mifupa vitu kama hivyo. Lakini hiyo katika practice yangu nahisi nice, labda nimemwona mgonjwa mmoja tu, sio kila mtu atapata hiyo hapa. Okay. Yeah. Mm, sawa sawa. Sasa tukipiga hatua zaidi, tunaona kuna products nyingi ambazo sasa hivi ziko sokoni, yani vitu vingi vya kujipaka ili kuondoa chunusi, kuwa na rangi moja. And you know, siku hizi tunataka kuglow sindio? Yeah, <laughs> rangi moja, tunataka rangi moja kichwani mpaka kwenye kucha, mpaka kwenye kucha, mpaka kwenye kucha. mpaka kwenye kucha. Lakini pia nadhani daktari, kumekuwa na trend ya kwamba watu mm -hmm. yani ile like, beauty standard sasa hivi ni kama vile inakuwa weupe ndo dili E, kwa hiyo watu wanatumia vitu vingi sana ili aidha mwili ya, mwili ya mtu au mweupe nakuta mtu mweupepee na sio asili. Yes. Mweupe. Kwa hiyo sasa hiki kitu, daktari, kina athari gani huko mbele, tukiongelea swala zima la kujichubua na bleaching, na kutumia product ambazo zinafanya ngozi iwe nyeupe ambayo sio asilia? Okay. Kwanza kabisa mi napendaga kuambia watu, Mungu hakukosea wa jamani, alivyokuumba rangi yako ya weupe mm. wala rangi yako ya weusi mm. na hiki kitu nakumbuka we struggled with it, yani hata mimi pia nakumbuka wakati niko um, olevo yani, kuna namna nilikuwa najisikia yani nikuaga yani, na, sijui kwa nini, lakini nilikuwa naona kundi la dada weupe yani wao ndo walikuwa wazuri warembo, mimi nikuwa hivo yani kwa na, hiyo nafikiri ya ambani... yeah, oh sorry yes. Samahani Daktari, maliza. it's fine ehe, uh -huh. Nafikiri ni jinsi ambavyo tunakaa kwenye jamii na picha ambayo jamii inatujengea kuanzia kwenye social media, huko mitandao ya kijamii kwamba kuna beauty uh -huh. standards fulani hivi yaani, kwamba ili uwe mzuri unatakiwa uwe hivi, uwe hivi yes. yeah, mm. I think ili kuelewa kwa nini wanajichubua itabidi kwanza kabisa inabidi kabisa nabidi tujue kwa nini watu hii wanajichubua yeah. Ambacho nimekuja kuona reasons kubwa tatu mm -hmm. ni kwa sababu ni ile perception, ile perception ile ambavyo ulivyosema jamii inavyotufanya yani tuone kwa watu weupe ndo wazuri mm -hmm, lakini pia kuna baadhi ya career opportunities, baadhi ya kazi mfano yeah. tukiangalia watu wengi ambao wapo kwenye vitu ambavyo vinawafanya waonekane kwenye TV na nini anakwambia kabisa mimi nikiwa katika <coughs> ili nipate opportunity fulani ya karia inabidi nionekane fulani yani, nionekane mtu fulani au rangi fulani okay. Yeah, na mfano mzuri tu mweupe ambao unatokea katika jamii yetu, ukivuka ukaenda pale Lake Zone mtu mweupe na mweusi, nani unaona atatolea ng'ombe wengi sana katika mahari yake, mweupe? Mweupe ndo mahari inakuwa kubwa eh. <laughs> Nika waga nababia, ni nikaafikilie hicho kituanawaatuikawambia, mimi nikienda pale ntapata ng'ombe au wawili tatu eh. eh. lakini akienda <laughs> mtu mweupe ng'ombe mia. <laughs> Ah, aisee, nilikuwa sijafikia hichi kitu. Kumbe hivi vitu viko rooted sana yani, eh, eh, eh, viko deep sana yes, kwenye jamii zetu viko very deep. yaani kabisa viko very deep. Kwa hiyo hizo ndio hizo zitatu ni zipata kwa nini watu wanajichubua, mm. lakini sasa athari zake ni nini ndiyo? Ukiangalia saa hivi uh, kwanza unapoteza ile mwonekano wako rangi, unapoteza ile kinga ya ngozi ambayo ilikwepo, mm. na kumbuka, unacho unavyojichubua ni unaharibu na kuitoa melanin. Melanin kazi yake kubwa ni kuku, of course kupatia ile rangi, lakini pia jua inavyokuja pale Uwaga mm. lina bounce, yani kwa lugha nyepesi mm. lina bounce back kwa sababu ile melanin haiachi athari nyingi. But sasa, kama mm. unaitoa ile melanin inamaanisha unaruhusu jua liingie kwenye ngozi yako na kuleta mabadiliko katika cells mm. kwa hiyo, eh, eh. na kuna tafiti moja ambaye niliona mwaka jana amesema kwa mtu ambaye alikuwa anatumia hivi vitu vya kujichubua mm. na ambavyo havichubuki havi wako katika risk mara nne ya kupata saratani za ngozi hiyo mm, ni hatari. Na zamani tulikuwa tunaziona saratani za ngozi zipo sana sana kwa wazungu, lakini siku hizi tumeona hata ngozi yetu sisi, kuna watu ambao wanafuja wana mm. wana hizo dalili mm. Nafikiri mara nyingi huwa hatuoni dalili za moja kwa moja hapo hapo vitu kama yes, saratani na nini vinatokea baada ya muda. Kwa hiyo mtu ah, anaweza akachukulia poa, kumbe hivi vitu huko mbele vina, yani mbele, miaka kadhaa ijayo, miaka kadhaa baada ya kutumia hizo products za kujichubua, athari ipo kubwa, sawa? yes, yes. hmm. Yes. So, ningependa kumkumbusha msikilizaji um, wetu au rafiki yetu anayetusikiliza kwamba melanin ni aina ya compound ambayo iko kwenye ngozi, yani ngozi yako ina kiungo kinaitwa melanin au kitu kinaitwa melanin, na ambacho kinaifanya iwe na rangi hiyo, rangi yako ya asili. Unapotumia zile product au vitu vya kujichubua, inaenda kuondoa hii melanin. Melanin ndo inayokulinda jua, inapunguza athari za jua kwenye ngozi yako. Kwa hiyo una unapoiondoa, unaifanya ngozi yako iwe ipate zile athari zote za jua, na mojawapo ya athari zake ndo hii kansa ya ngozi, hatari sana. I say okay yeah. Sawa so, na tukiongelea kwenye hili swala la kujichubua sasa hivi tumeona kumekuwa na products nyingi na hata nyingine sokoni ha. Yani, unakuta ukiingia kwenye mtandao unaweza kuta watu wamekusanya hivi makopo, mtu anachanganya products kama tano sita, oh, anakoroga hivi alafu ndo naambiwa kidude, unaona yes, unaambiwa hichi yeah, ndo kidude cha kung'arisha mwili mzima kipako. Kipako, mwili kipako cha kung'arisha mwili mzima. Daktari, yes, hivi vitu vina athari gani? Hii swala zima la kuchanganya kuchanganyayn hmm. Yani, kwanza mwili waga unanisisimka sana nikionaga hivyo mtaani mm. Yani eh, una familia, unavyosema wengine, kitu kikitokea unakuta tumbo la uzazi linashtuka, ni vieleo vyote vya ngozi ya mwili wangu vinasimama nikiona hivi ni Yani, uh, wi, kwa kweli hatuelewi kwa nini watu mtu una kabisa unaona unabadilika, lakini bado unaendelea. Hatuelewi, lakini kitu ambacho nimekuja kuona Dr. Juliet ndio yani, u, mtu ukishaingia kwenye hii hi, hi safari ya kujichubua mara nyingi huridhiki unatengeneza kama cycle flani hivi mduara flani yani yaani, mm. Imagine labda umejitubua ngozi ya uso mm -hmm. ukakuta kipande cha uso bado cheusi kuliko huko kwingine utaongeza, mm. tena kwenye kipande cha uso eh, eh. Baadaye unakuta kipande cha uso kinang'aa zaidi kuliko mashavu utaongeza zaidi. Yani nakuletea ile kama uridhiki uridhiki ni, ni kama vile kinakuwa kiaddiction kwa hiyo ngoja tu ituite tuite, hii ni, ni addiction kweli mm. Ituite kabisa ni addiction sasa, yes. mm. watu wengi unakuta waga wanachanganya, ambavyo tunajua ambavyo ni quite common, kuna hii hydroquinones mm. wanachanganya hizo steroids, dawa ndani, ambazo zinakuwa zina dawa kali, sio kwa hizo dawa tuzitumie hospitali mm. hapana, lakini inabidi ziwe uwe umepewa under prescription na daktari, kwa sababu hadi daktari akiona shida fulani ulionayo Hmm. Atakuambia utumie kwa mda fulani, na anakuwa na kumonita kwa karibu, anakupa uangalizi hmm. kwa karibu, ili unashuka taratibu nazo, kwa, kwa sababu pia hata ukiacha mara moja hapo hapo hmm. unakuta inakuwa ina inaleta shida. Kwa hiyo hata sisi pia tunaendaga taratibu nazo sasa unakuta mtu anachukua zile dawa kali hizo hmm. tuna zipo katika makundi mbalimbali. Kuna ambazo potent, super potent kwa lugha ya Kiingereza, moderate na mild potent. Sasa unakuta wanachanganya humo, wakichanganya wanapaka, alafu kumbuka mwili wetu yani ndiyo ngozi, wewe unaiona moja eh. lakini ngozi, ya, ya, yani, ngozi ile ambayo inafunika macho ni nyembamba zaidi kuliko ngozi ya mgongo. hmm. okay. yes kwa hiyo unakuta mtu ukipaka kile kipa mfano labda ukipaka kile kipako, kile kipako kinaleta athari zaidi kwenye sehemu ambako ngozi ni nyembamba, yani zile athari zitaonekana kwa mapema zaidi kwenye hmm. ile ngozi nyembamba kuliko ngozi ambayo ni nene. Okay, nafikiri ndo maana hata mtu anayejichubua ukiangalia, kuna maeneo kuna maeneo fulani ya, ya uso wake ambayo okay, baada ya miaka kadhaa ukiangalia hata wale mfano uh, wanawake ambao wamejichubua miaka mingi ukiangalia kwenye macho sehemu fulani ya mashavu hapa ndo mara nyingi, yes. Unakuta unaona kabisa kwamba huyo mm, amejichubua upe. Alafu alama nyingine ambayo unaiona, kuna watu mm. Wanasemaga mishipa ya kijani mm. Mishipa inakuwa imesimama hivi hiyo mm. Mm. Yes. Inamaanisha yani, ni ngozi imechubuliwa mpaka imesinyaa mpaka mm. ile mishipa ya juu ya ngozi inakuwa inaonekana kwa urahisi zaidi mm. Kwa hiyo dalili ambayo moja utataka kujua mtu huyo ametumia kipako mm. Angalia pia kwenye ile ngozi ya macho ile yani, mm kujifunga tu hivi macho utaona mishipa imesimama hivi ime. E, okay. Yes. mm, akipita tu jioni jiu, kwenye jua kidogo ngozi huku mm, inakuwa nyekundu mm, eh, eh, okay, umeona. Sasa, nadhani <laughs> na tulikuwaga tunaona hivi vitu mara nyingi wakati tunakuwa tunaona wanawake kama hapa sasa, yeye amejichubua au kama ni mweusi unaweza kukuta na ngozi ya apu, kwenye hayo maeneo inakuwa nyeusi Yes. Inakuwa ya tofauti lakini tukawa hatujui huwa sababu ni nini? Kumbe sababu ni hii melanin ambayo inakuwa imeondolewa kwenye ngozi, kwenye ngozi sasa. yes. okay. So, daktari, um, tukipiga hatua mbele zaidi kujifunza, ni product mm. gani ambazo ni hatari kwa ngozi ya mtu oh. yes, ambazo akizitumia zinaweza kuleta hizi athari za kujichubua na athari nyingine. Aha, okay. Ni ambacho napendaga sana kumwambia mtu, siku hizi elimu ni bure yeah. <coughs> vitu viko vingi sana huko, na siku hizi wameshagundua, saa hivi watu ni wasomi, unakuta wanabadilisha majina, wanaandika mm. kwa muundo wa chemistry zaidi ili mtu usielewe, wanaweka majina Andala, magumu, magumu eh. mm. hata si wenyewe, unakuta unashangaa eh. Mm. Kumbe eh, eh. Lakini angalau angalieni products, labda unakuta wameandika hydroquinone mm -hmm. ndani yake, angalieni products ambazo labda wameandika kojic acid ndani yake mm. angalieni products labda kwa hizi steroids, sio rahisi kujua mm. Sasa dawa mfano wa steroids sikuhizi of course, kuna hizi dawa unakuta wanakuambia labda dawa tatu ndani ya tube moja. Kuna antifango, antibiotic, antibacterial. Mm. Na ukienda kweli mafarmasi unakuta mtu anakupatia hiki hiki, paka usoni, ukipaka, yani, nipe siku tatu, yani, utarudi uta, uta, mwenyewe utanishukuru. Yeah. Na kweli akipaka unakuta zinapotea kabisa. Mm. Sikuhizi eh, unakuta wengine wanaweka ma mercury. Kuna aina mm. nyingi za acids. Yes, mercury afu very bad mercury, kisha ingia sangine kwenye mfumo madamu ngoja, yeah. Ninataka ta kuharibu oh. Figu na make inaenda hadi kwenye ubongo. Yes. mm. Yeah, lakini pia kuna acids, acids hizi mbalimbali nyingine ni nzuri, zinatumika yani vitu vinatumika simu inabidiwe katika concentration nzuri. Sasa, hmm. Changamoto pia ambayo tumeona pia kwa hydroquinone, hydroquinone ndiyo hmm. Ni kitu ambacho kinaondoa weusi lakini saa nyingine ikitumika kwa muda mrefu Yeah. Uwaga inarudisha tena weusi ambao ndo unakuwa kama doa kutoka utoki. Mm. Una condition inaitwaga ochronosis. Yes. Okay, okay. Nimeiona mara ya mwisho nimeiona nilihuzunika sana. Ilikuwa ni mtoto wa shule tena wa kiume. Jamani. Yuko form, form four, yes. Uh-huh. Nilihuzunika sana lakini ndo hivyo consequence alizozipata baada ya kutumia ile product. Mm, nimekumbuka nime kwenci <laughs> <laughs> <queens. Queens>, <laughs> uh, okay, <laughs> um, nashukuru sana yani eh. Sisi tunafurahi sana kujifunza juu ya hivi vitu sasa. Uh, nafikiria tutengeneze episode nyingine ambayo tutaongelea kuhusu sasa products ambazo mtu atatumia mwenye I mean, vitu vya kuavoid kama mtu anachunusi. Yeah, okay. Products sao, sao, za kuzu, za kuavoid kama mtu anachunusi au daktari, unashaurije tuongelee kwenye episodi hii au twende wiki ijayo ili tuchanganue zaidi? Mimi nahisi twende wiki ijayo tuchanganue zaidi, twende wiki ijayo tuchanganue zaidi kwa sababu tukiendelea, yes, products, ina maana huyu mtu mwenye chunusi sasa hivi atakuwa na uwezo wa kujua nikienda, hata kama ninaenda kwenye skin consultation, kwa sababu siku hizi pharmacies wanafanya skin consultation, akinipa mm -hmm, kile kipodozi niangalie vitu gani visiwepo, si sindio? Yeah. mm -hmm. Basi rafiki yangu um, tukutane episode ijayo. Wewe ambaye aidha una chunusi au unafahamu mtu mwenye chunusi, mwambie asikose kusikiliza kwanzia episodi ya kwanza. Tunaangalia sababu za kupata chunusi na jinsi ya kutunza ngozi yako. Episodi hii ya pili tunavyoongelea athari zote za chunusi, kujichubua, vitu gani ni vya kuepuka ili usichubue ngozi yako. Lakini episodi ijayo sasa, tunarudi kwenye swala zima la chunusi Vitu gani wewe hupaswi kutumia, kwa sababu kweli ni kwamba sio cleanser zote unatumia, sio moisturizer zote na sio sunscreen zote. Hilo tuliongea kwenye episodi ya kwanza, unaweza kurudi ukaisikiliza either YouTube, Spotify, Boomplay, au Apple Podcast, kote huko zipo. Sasa kabla hatujaondoka, Dr. Caro, leo ningependa watu wajue unapatikana wapi. Okay, sawa. Mimi kwa sasa napatikana Arusha, nafanya kazi katika hospitali binafsi inaitwa Avinta Care Medical Center. Mm, na pia ni daktari mbobezi kama Juliet alivyoni introduce mwanzoni kwenye magonjwa ya ngozi, ukucha, unywele, lakini pia hata na magonjwa ya zinaa Dr. Juliet. Okay, okay. Mm. Yes. <laughs> Yeah. Kwa hiyo um, ukija Arusha Um, nita, nitaacha contact zangu kwa kupitia Juliet, unaweza ukanipata wapi, nitaacha pia na my Instagram handles Dr. Karo Masanje. Na pia nime napenda kutoa elimu um, katika taasisi mbalimbali ukitutafuta mbali. okay, yeah, okay, tunaweza tukaja, lakini pia kama unataka private consultation, karibu sana Avinta Care Medical Center hmm. yes Nadhani pia ni muhimu kugusia kwamba Vinta hamfanyi tu magonjwa lakini pia mnafanya zile, yes. services za urembo vitu kama botox na nyinginezo. yes, yes. tunafanya hizo services botox, microneedling, carbon peels, za urembo zaidi, lakini mara nyingi yani tuna tunapenda ile kukaa kwanza na mgonjwa, kuuliza mm. what expectations alizo nazo, na pia mm. tuna kumwelezea pia uhalisia wa kitu, mm -hmm. labda hiki kinafanyika, hiki hakifanyiki. mm -hmm. Ni muhimu sana kumwambia yeye. mm. Na nafikiri hiyo okay. ni ya muhimu sana kuliko kwenda tu kuchukua ile service. Ni muhimu ukakutana na daktari akaangalia ya ngozi yako hapa, akakwambia kutokana na ngozi yako wewe utahitaji kufanya kitu fulani. okay. yes. kuliko guesswork. Kwa hiyo mimi I totally recommend. Jamani, kama uko Arusha, uko Moshi Avinta Care ipo na Dr. Caroline Masanje yupo, usikose kwenda anapatikana. Na kama ungependa pia kupata huduma ya elimu ya ngozi, ungependa kupata elimu ya ngozi kwa taasisi yako, uh, usiso, usisite kuwasiliana either na Dr. Caroline au unaweza ukawasiliana na sisi Dr. Rafiki tukakuunganisha naye. Karibu sana rafiki na tuonane wiki ijayo. Usiache kusubscribe, kulike na kushare this episode na mtu mwingine. Bye. <mulia>